77 ตอบกลับ

อาหารและเครื่องดื่มทุกอย่าง "ไม่มีผล" ต่อผิวลูกใดๆทั้งสิ้นค่ะ สิ่งเดียวที่มีผลคือ 'กรรมพันธุ์' เท่านั้น *แต่* ไม่ใช่แค่กรรมพันธุ์จากพ่อแม่ค่ะ ของปู่ย่าตายายลุงป้าน้าอาก็มีส่วนเช่นกัน

ไม่เกี่ยวจ้า อยู่ที่กรรมพันธุ์เนอะ แต่แม่อย่ากินบ่อยนะคะ มีน้ำตาลเยอะ แนะนำเป็นนมถั่วเหลือง ห้ามดื่มนมเกินวันละ2แก้วนะคะเดี๋ยวน้องมีอาการแพ้นมวัว

VIP Member

ถ้างั้นกินชาเขียว ลูกก็คงตัวเขียวสินะคะ ความเชื่อไม่มีเหตุผลก็อย่าไปเชื่อค่ะ นี่มันสมัยไหนแล้ว ผิวขาว ดำ ขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์ ไม่ใช่ของดำของขาว

ไม่เกี่ยวค่ะ. ลูกเราออกมายังขาวเลย เรากินทุกวัน ถ้าจะดำก็น่าจะเป็นเพราะพันธุกรรมมากกว่าค่ะ ภาพยืนยันค่ะ

VIP Member

ไม่จริงนะคะ สีผิวลูกจะได้ตามกรรมพันธุ์ของพ่อและแม่ซึ่งรวมไปถึงปู่ย่าตายายด้วยนะคะ

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะ สีผิวลูก ขึ้นอยู่กับ สีผิวของพ่อแม่ ค่ะ ไม่ใช่ สีของอาหารที่กินเข้าไป

มันอยู่ที่พันธุกรรมค่ะแม่ บ้านนี้ตอนท้องกินโกโก้ทุกวันลูกยังออกมาขาวจั๊วเลย

บ้านนี้กินทุกวันค่ะแม่ ออกมาแบบนี้เลยจ้า กินๆไปเถอะ ดีกว่าอดแล้วไม่สบายใจน้า

ไม่เกี่ยวจ้าตอนท้องเรากินแต่ของดำๆโตมาลูกเราขาวจั๊วะ​เพราะพ่อขาวแม่ขาวค่ะ​

กินไปเถอะแม่ระวังแค่น้ำตาล บ้านนี้กินโกโก้ปั่นหลังอาหารเย็นทุกวันเลยจ้า