2 ตอบกลับ

เตรียมเสื้อผ้า 0-3 ไม่ต้องเยอะมากค่ะเพราะน้องโตไว ถุงมือ ถุงเท้า หมวก ผ้าอ้อม แพมเพิส ที่นอน มุ้ง ผ้ายาง แชมพูเด็ก น้ำยาซักผ้าเด็ก น้ำยาล้างขวดนม ขวดนม ที่ล้างขวดนม ที่ปั้มนม ถุงเก็บน้ำนม ที่นึ่งขวดนม พวกสำลีก้าน สำลีก้อนฆ่าเชื้อ พวกยาต่างๆมหาหิงคุ์ ปรอทวัดไข้ ที่ดูดน้ำมูก ครีมทาก้น กรรไกรตัดเล็บเด็ก เลือกซื้อที่จำเป็นก่อนค่ะถ้าซื้อทีเดียวหนัก ทยอยซื้อไปเรื่อยๆ

ยินดีค่ะ

บ้านนี้เคอรี่มาทุกวัน มาจนแฟนบอกเหลือเงินไว้ค่าคลอดด้วยนะ ตั่งแต่ท้องจนคลอดเลยค่ะ ทยอยๆมาความสุขของแม่ 😂😂

ชุดแรกเกิดไม่ต้องชื้อเยอะนะคะ เด็กโตเร็วบ้านชื้อแค่อย่างล่ะ3ชุดก็พอ เพราะเราต้องชักทุกวันอยู่แล้ว เน้นผ้าห่อตัวผ้าเช็ดตัว ผ้าอ้อม ถุงมือ ถุงเท้า หมวกค่ะ ถุงมือถุงเท้านี่หายบ่อยไหลลงท่อน้ำบ้างอะไรบ้างมันเล็กนิดเดียว😂😂😂