28 ตอบกลับ

บ้านนี้10กุมภาค่ะ วันที่22นี้ไปตรวจปากมดลูก แอบกลัวเหมือนกันค่ะว่าจะแตกสิ้นเดือนนี้ หมอบอกกลับหัวแล้วค่ะ พร้อมออกมาเสมอเลยยย

บ้านนี้27 กุมภาพันธ์ค่ะแม่ ตื่นเต้นมาก อยากเจอหน้าตัวเล็กแล้วค่ะ นั่งมองเสื้อผ้าที่เตรียมไว้แล้วยิ้มตลอดเลยค่ะ❤️🥰

บ้านนี้คลอดธรรมชาติหมอนัด 2 กุมภาคะ แต่ลุงหมอบอกว่าตอนนี้น้องกลับหัวแล้ว ให้สังเกตุอาการ พร้อมคลอดได้ตลอดเวลาคะ

TapFluencer

บ้านนี้กำหนดคลอด 16 ก.พ. ค่ะ แต่หมอบอกว่าน่าจะไม่ถึงน่าจะคลอดปลายเดือนนี้เหมือนกันเพราะหัวน้องลงต่ำมากแล้วค่ะ

ทางนี้ยังไม่ได้วันเลยค่ะแม่ หมอนัด18นี้ค่ะ. ถึงจะได้วันผ่า น่าจะราวๆใกล้กัน . ตื่นเต้นจริงจ้า ทั้งกลัว😅😅😅

บ้านนี้กำหนดคลอด6กุมภาคะ แต่ยังไม่มีวี่แววอะไรเลย หมอยังไม่บอกอะไรเลยคะว่าจะได้ผ่าหรือรอครบกำหนด😂

บ้านนี้กำหนดคลอด 5กุมภาค่ะ ตอนนี้37วีคเเล้วค่ะ ปวดร้าวไปทั้งตัวน้องดิ้นเเรงเหมือนอยากจะออกมาเเล้ว

บ้านนี้กำหนดคลอด3กพ.ค่ะ ตอนนี้ได้37+3 แล้วตอนไปตรวจ36+2 หมอบอกถ้ามีอาการมารพ.ได้เลย เพราะน้องได้2800แล้ว

TapFluencer

บ้านนี้กำหนดคลอด 2 กุมภาค่ะ ตั้งใจจะนัดผ่า 27 มกรา นี้ค่ะ ตื่นเต้นแอบกังวลด้วยค่ะ #ลูกคนแรก

กำหนดคลอด9กพ เหมือนกันเลยคะแต่หมอนัดผ่า31มคนี้ น้องไม่กลับหัวคะ แอบตื่นเต้นคะไม่เคยผ่า

เหมือนบ้านนี้เลยค่ะ กำหนดคลอด 9 กุมภา แต่สรุปผ่าคลอด 29 มกรานี้ค่ะ ตื่นเต้นมากกก😊คนแรกค่ะ

ใช่ค่ะ เนื่องจากน้องตัวใหญ่ 36w น้องหนัก 3198 หมอบอกว่าวันผ่าน่าจะหนักเกิน 3500 แม่กลัวคลอดยากค่ะ เลยเลือกผ่า สำหรับแม่นะ 😊