39สัปดาห์ ยังไม่คลอด

กำหนดคลอด 28ตุลาคมค่ะแม่ๆ เมื่อวันจันทร์ ที่ 18 ตุลา มีนัดตรวจครรภ์กับคุณหมอ ตรวจอัตราการเต้นหัวใจของลูก ซึ่งท้องแข็งขึ้นมาแค่อันเดียว หมอเลยมีการตรวจปากมดลูกและกระตุ้นคลอด ครั้งแรกในชีวิต ซึ่งเป็นอะไรที่เจ็บมาก 😅 หมอบอกมดลูกเปิด1เซนแล้ว ถ้ากลับบ้านไปแล้วมีมูกเลือดถือว่าปกติไม่ต้องมาโรงบาล ซึ่งก็มีมูกเลือดออกมาวันที่19,20 มีนัดตรวจครรภ์อีกครั้งวันจันทร์ ที่ 25ที่กำลังจะถึง✌️ แม่ๆมีความอยากคลอดหรือเห็นหน้าลูกเหมือนกันมั้ยค่ะ ตอนกลางคืนก็จะนอนไม่ค่อยหลับ อยากแตกแล้วมากๆเลย นี้ลูกจะอยู่จนครบกำหนดเลยหรือคับ 👶🏻 แม่กำลังตัดสินใจว่าถ้า28ไม่คลอดธรรมชาติ ก็จะตัดสินใจผ่า?

33 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะหมอก็กระตุ้นให้เหมือนกันแต่บ้านนี้ไม่มีมูกเลือดไม่มีอาการอะไรเลย😅

บ้านนี้39สัปดาห์ วันที่25หมอนัดตรวจอีกที อาจจะโดนกระตุ้นคลอดเหมือนกันค่ะ หมอว่าน้องตัวใหญ่

28เหมือน​กันค่ะ​ มีอาการ​เจ็บ​หน่วง​ๆปั้นบ่อยมากค่ะแต่ยังไม่มีมูกเลือด​น้ำเดิน​เลยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะมีอาการเจ็บหน่วงๆท้องแข็งบ่อยแต่ไม่มีมูกเลือดหรือน้ำเดินเลยค่ะ

สอบถามนอกเรื่องหน่อยนะคะ ผ่าคลอดกับหมอมุยุรีเสียค่าใช้จ่ายประมาณกี่บาทคะคุณแม่

VIP Member

บ้านนี้39+4 หมอนัดไปคลีนิค เสาร์นี้ ไม่รุจะโดนกรัะตุ้นไหม แต่แม่อยากขอผ่าแล้ว

กำหนด20 ต.ค 40+1 เเล้วค่ะยังไม่คลอดเลย วันนี้โดนคุณหมอกระตุ้นไป เจ็บมากจริงๆค่ะ

VIP Member

เหมือนกันค่ะ 39สัปดาห์แล้วยังไม่มีอาการอะไรเลย แม่อยากคลอดใจจะขาดแล้วว😂✌🏻

เหมือนกันค่ะ 39+3 ครบกำหนด25นี้ถ้ายังไม่คลอด25หมอนัดไปกระตุ้น อยากแตกแล้ว🤰🤱

บ้านนี้เลยกำหนดมาเเล้วได้40+2มดลูกเพิ่งเปิด1เซนนี่ก็กังวลเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ครบกำหนดแล้วยังเงียบอยู่เลยรอหมอนัดอีกทีวันจันทร์