ด.ญ.ภคพร วิมล น้องพรีม

กำหนดคลอด31ตุลาคม เจ็บท้องก่อน39+1วีค วันนั้นหมอนัดตรวจภายในก่อนคลอดพอไปถึงคลินิคหมอบอกมดลูกเปิด2เซนเเล้วนะ เราก็นึกว่าคงไม่ใช่วันนี้หรอก พอขับรถกลับก็เริ่มรู้สึกปวดท้องถี่ขึ้นมาตั้งเเต่11โมงเช้าถึงบ่าย2กว่าๆตัดสินใจไปโรงบาล หมอตรวจปากมดลูกก็ยังเปิดเท่าเดิมหมอเลยให้แอดมิดรอดูอาการ ตินเเรกเราก็รู้สึกปวดเหมือนปวดถ่ายประมาณ6โมงเเล้วอาการปวดก็เริ่มมาเรื่อยๆๆ พอประมาณ4ทุ่มหน่อยๆท้องเริ่มเเข็งถี่ทุกนาทีๆไม่เว้นเลยเจ็บอยากคลอดมากตอนนั้นเรียกหมอปวดไม่ไหวหมอมาดูก็ยังเปิด2เซนเท่าเดิมขายาเเก้ปวดหมอไปเข็มนึงก็เริ่มดีขึ้นเเต่ยังปวดเหมือนเดิมแต่ไม่มาก พอเริ่มเที่ยงคืนก็ปวดถี่เหมือนเดิมทุก1นาทีหลังจากนั้นก็ร้องลั่นทั้งคืนจนถึงเช้า พอ8โมงมีหมอใหญ่มาดูเขาเห็นร้องอยู่เตียงเดียวเขาเลยเช็คปากมดลูกแต่ก็ยังเปิดเท่าเดิม เเต่ที่สำคัญหัวเด็กอยู่ต่ำมากๆเเต่ปากมดลูกไม่เปิดเพิ่มเลย หมอเลยบอกถ้า11โมงเเล้วยังไม่เปิดเพิ่มจะให้ผ่าฉุกเฉินคือตอนนั้นอะไรก็ได้มาเถอะปวดจะขาดใจเเล้ว พอถึง11โมงเช็คปากมดเเล้วก็ยังเท่าเดิมหมอเลยใส่สายฉี่ เข็นไปห้องผ่าหลอดตอนนั้นรู้สึกจะได้เจอกันสักทีสินะ พอไปผ่านไปไม่ถึง30นาทได้ยินเสียงร้องดังมากหมอเอาไปล้างตังชั่งน้ำหนักตอนนั้นคือยิ้มความเจ็บปวดทุกอย่างก็หายไปเลย ผ่าคลอด11:37 น.น.2790 แข็งเเรงดีค่ะ

16 ตอบกลับ

ประสบการณ์เดียวกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ปวดตั้งแต่เที่ยงคืนยัน 9 โมงเช้า ปากมดลูกเปิดแค่ 1 ซม. 9.45 น.เข้าห้องผ่าตัดเลยจ้าไม่ถึงครึ่งชั่วโมงเจ็บจี๊ดๆแค่ตอนบล็อคหลัง พอน้องคลอด 10.13 น. ทุกอย่างโล่ง น้องหนัก 2900 กรัมค่ะ

ขอให้เเข็งเเรงทั้งคู่ค่าาา

ยินดีด้วยนะคะ บ้านนี้ตอนปวดถี่ทุก 1 นาทีปากมดลูกเปิด 8 เซนแล้วนะแม่ ผ่านมาได้ก็สุดยอดแล้วเนอะ แข็งแรงไวๆนะคะ❤

ขอให้เเข็งเเรงทั้งคู่ค่าา

แตกเรียบร้อยแล้วค่ะ.วันที่29ตอนเที่ยงคืน.จร้า.นํ้าหนัก2915.กำเนิดวันที่7/11/63..ออกก่อนแล้วจร้า🤣🤣

ยินดีด้วยค่ะ บ้านนี้หมอนัดผ่าวันที่2นี้แล้วว แอบกลัวๆ

สบายๆจ้าผ่าไม่หน้ากลัวอย่างที่คิด สู้ๆค่ะ✌

VIP Member

กำหนดคลอดเดียวกัน แต่คลอดก่อนกำหนด. 16 ตุลาคม.

กำหนด 2พย.ค่ะ แตก 38+6 วีค เมื่อ 25/10/63 ค่ะ

ตัวเล็กน่ารักน่าชังมากค่ะลูกก

ตกลงผ่าหรือคลอดเองคะแม่

ผ่าคลอดจ้าา

VIP Member

ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆคะ

ผ้าลายเดียวกันเลยค่า

ยินดีด้วยน่ะค่ะ