13 ตอบกลับ

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะแม่​ บ้านนี้น้องก็คลอดก่อนกำหนด​ เกิดมาก็ไม่ได้เห็นหน้าเลย​ หมอส่งน้องไปอยู่​ NICU​ ตั้งแต่คลอดเลย​ กว่าจะได้เจอกันก็สองวัน​ น้องอยู่กับหมอปลอดภัยดีค่ะไม่ต้องห่วงนะคะ​ อย่าเคลียดมากเดี๋ยวน้ำนมมาช้า​ เพราะนมแม่ช่วยให้ลูกโตไวและแข็งแรกเร็วค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด 31 มี.ค. ค่ะ ใกล้จะคลอดแล้วเหมือนกัน ปากมดลูกเปิดแล้ว น้องบางคนไม่เหมือนกันค่ะ แข็งแรงก็ได้ออกรพ.เร็ว สู้ๆค่ะแม่ น้องต้องแข็งแรงค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

ขอบคุณนะคะ..ตอนนี้น้องเกล็ดเลือดต่ำหายใจไม่สม่ำเสมอต้องใช้เครื่องช่วยหายใจค่ะ😭😭

บ้านนี้น้องคลอดก่อนกำหนดเหมือนกันคะคลอดตอน7เดือนน้ำหนัก1600อยุตู้อบ ตอนนี้น้ำหนักน้อง2264แล้วคะ ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ กินนมเด่วก็เพิ่มคะ

บ้านนี้คลอด 35 วีค นน.1140 อยู่ รพ 1 เดือนตอนนี้ 6 ขวบแข็งแรงดีค่ะ สู้ๆนะคะคุณแม่ ✌🏻✌🏻✌🏻✌🏻✌🏻ขยันปั๊มนมไปส่งนะคะ น้องแข็งแรงแน่ๆค่ะ

ให้น้องกินนมแม่เยอะๆนะคะน้องจะได้แข็งแรงๆออกจากโรงบาลไวๆนะคะขยันกินน้ำอุ่นกับน้ำขิงเยอะๆนะคะคุณแม่สู้ๆนะคะ

หลานบ้านนี้คลอดตอน7เดือน น้ำหนัก1400กรัม ออกจากโรงบาล1800กรัม ตอนนี้จา3ขวบละค้ะ ขอให้ออกจาโรงบาลไว้ๆนาค้ะ

เดี๋ยวก้หายค้ะแม่อยุ่กับหมอไม่ต้องหวงหลอกค้ะแม่ไม่ต้องเครียดนาค้ะเดี๋ยวแม่เครียดมากจาไม่สบายเอาน้ะค้ะขอให้น้องหายไว้ๆนาค้ะ

บ้านนี้น้ำหนัก1200กรัมอยู่ตู้อบ1เดือนจนตอนนี้อายุ10ปีแล้วค่ะ สู้นะค่ะเดี๋ยวนี้ก็หายแล้วค่ะ

น้องต้องปลอดภัยค่ะ อย่าคิดมากนะค้ะ น้องอยูาในมือหมอแล้ว ยังไงต้องดีขึ้นเเน่นอนค่ะ

Super Mum

แต่ถ้าน้องแข็งแรงก็ได้ออก เดี๋ยวน้ำหนักน้องก็ขึ้น ขอให้น้องโตวันโตคืนนะคะ

ขอบคุณค่ะ

สู้ๆค่ะคุณแม่ขอให้น้องแข็งแรงไวๆนะคะ