5 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ 28 4มี พสพ แล้วเลือดออกสีแดงสดไม่เยอะมาก สักพักก็หยุดไป แต่ลูกดิ้นปกติ แรงและบ่อยมากๆ วันต่อไปถึงวันนัดพอดีก็ไม่ได้บอกอะไร ซาวด์ปกติทุกอย่าง น้องแข็งแรงมากจ้า

ขอบคุณคะคุณแม่

VIP Member

แนะนำรับการดิ้นของลูกทุกวันนะคะว่าปกติมั้ย ถ้ามีพสพ.ที่รุนแรงมากแนะนำหยุดก่อน อาจจะกระตุ้นให้คลอดก่อนกำหนดได้ค่ะ

ขอบคุณนะคะ

แนะนำให้หยุดมี พสพ ก่อนมั้ยคะ หมอที่ รพ เราบอกว่า7เดือนขึ้นไปไม่แนะนำให้มี พสพ ค่ะ

ขอบคุณค้า คุยกับแฟนแล้วว่าให้อดทนหน่อย ถ้า38วีคแล้วไม่มีอาการอะไรค่อยให้ทำเผื่มันจะเป็นการกระตุ้นคลอดค่ะ

VIP Member

ควรเบาๆช่วงใกล้คลอดนะคะ เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

ขอบคุณจ้า

Super Mum

แนะนำหาหมอดีกว่านะคะ

ค่ะแม่