78 ตอบกลับ

นี่รู้ตอน5เดือน หมอไม่ด่าเลยค่ะ หมอบอกหลักสูตร​เร่งรัด รีบไปนะคะ ขอให้ตัวเล็กแข็งแรง รีบบำรุงด่วนๆ

เป้นเหมือนกันค่ะรุ้ว่าท้องตอน4-5เดือนเหมือนกันตอนไปฝากหมอไม่ได้ว่าอะไรนะค่ะแถมพุดจาดีด้วยค่ะ

VIP Member

ไม่ด่าค่ะแต่จะมีบ้นๆบ้างค่ะ บ้านนี้ก็โดนกว่าจะรู้ก็3เดือนละค่ะ รีบไปฝากนะคะจะได้บำรุงลูกค่ะ

ฝากตอนนี้ก้ยังทันค่ะคุณแม่ ไม่ต้องกังวลไปค่ะ คุณพบาบาลก้จะมีบ่นบ้างนิดหน่อย แต่ไม่มีอะไรค่ะ

VIP Member

ไม่คะเราก็ไปฝากตอน5เดือน หมอก็บอกว่าถ้าท้อง2ให้รีบไปฝากเร็วๆเพื่อที่จะได้ตรวจดาวน์ซินโดม

ถ้ารู้แล้วก็ไปฝากครรภ์เลยค่ะ ของเรารู้ช้าเหมือนกัน ตอนไปตรวจก็ถึงรู้ว่า16สัปดาห์แล้ว

VIP Member

ไม่ด่าคะ เพราะเราไม่รู้ว่าตัวเองท้อง ประจำเดือนมาไม่ปกติคะ บอกเหตุผลหมอไปตรงๆเลยคะ

อาจมีบ่นบ้างตามประสาหมอแหละคะ แต่ก็ยังดีกว่าไม่ไปฝากท้องเลย รีบไปฝากท้องนะคะ

ไม่ด่าหลอกค่ะ แต่หมอคงจะถามว่าไม่รู้ตัวหรือว่าท้องประจำเดือนไม่หายหรอ5-6เดือน

บางที่ก็โดนค่ะ/แต่ที่เขาว่าเขาก็คงเป็นห่วงแกล่ะ.รีบไปฝากนะคะ.จะได้ยามาบำรุง