สอบถามแม่ๆ

กรณีผ่าคลอดต้องเตรียมค่าคลอดประมาณเท่าไหร่คะ

14 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แต่ละที่อาจจะไม่เหมือนกันนะค่ะแม่ คุณแม่ลองเช็คถามทาง ร.พ เลยค่ะแม่ บ้างทีผ่าคลอดค่าใช้จ่ายอาจจะสูง ยังไงลองเช็คถาม ร.พ ที่แม่จะผ่าดูนะค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดร พ ภูมิพล. เมื่อวันที่21มีนาจ้า ผ่าคลอด +ทำหมัน+นอนห้องพิเศษเดี่ยว2คืน. รวมเเล้ว 20,000เบิกประกันสังคมได้38,000จ้า😊

5y ago

มีประกันสังคมจ้าพึ่งคุ้มครองเมื่อ 2มี.คแต่จะไปเปลี่ยนเป็นมาตรา39 ถ้าเราส่งต่อเองจะเบิกค่าคลอดได้มั๊ยคะ

แร้วแต่โรงบาลค่ะ ท่าฉุกเฉิน ผ่าฟรีค่ะ แต่ผ่าเองเสียเต็มค่ะ บ้านนี้ท้อง2ผ่าคลอดเสีย12000ค่ะ ท้องแรกผ่าฉุกเฉิน ไม่เสีย

รพ.รัฐ ไม่รวมห้องพิเศษ 20,000 น่าจะพอค่ะ พอดีเพิ่งผ่าคลอดมา ของเราบิล17,000 ไม่รวมค่าห้องค่ะ

VIP Member

แม่ต้องสอบถาม รพ.ที่จะคลอดค่ะ แต่ละที่ไม่เท่ากัน แต่แม่น่าจะเตรียมไว้30000เลยค่ะ

แล้วแต่โรงพยาบาลแต่ละทีไม่เหมือนกันคร่า

VIP Member

คุณแม่เช็คโรงพยาบาลที่แม่จะผ่าเลยค่ะ

แล้วแต่โรงพยาบาลแต่ละที่ค่ะแม่

บ้านนี้เป้นแพ้กเกจ 42,000 ค่ะ อยุธยา

12000-15000ค่ะถ้าเด็กไม่มีปัญหา