Chích ngừa cho bé chích 6in1 và phế cầu uống rota có quan trọng kh ạ bỏ qua kh uống rota có sao kh a

Mấy mom ơi cho e hỏi với ạ có mom nào giống e kh ạ. E chuẩn bị cho bé đi tim ngừa mũi từ 2 tháng ạ nếu chích 6in1 và phế cầu 2 mũi chích 1 mũi uống rota ngừa virus tiêu chảy hay sao e kh nhớ nữa mà e kinh tế kh có nên e định chích 6in1 và phế cầu 2 mũi cũng 2tr rồi nếu uống rota nữa là gần 3tr e kinh tế kh có 😭 nên định tim 2 mũi còn rota kh uống có sao kh ạ. Mũi rota đó có quan trọng lắm kh ạ nếu kh cho bé uống có sao kh ạ. E muốn chích trạm 5in1 cho đỡ tiền vì e cũng kh có tiền mà nghe kh có thuốc

2 Các câu trả lời
TapFluencer

Đâu nhất thiết phải tiêm nhiều mũi 1 lúc đâu mom. Theo mình thì ko nên tiêm nhiều mũi 1 lúc. Nên chia ra mà tiêm. Hôm nay đã tiêm 6in1 rồi thì 2 tuần or tháng sau hẵng tiêm phế cầu. Con mình bỏ rota đây mom. Nên tiêm dịch vụ chứ đừng ra trạm yte mom ạ.

TapFluencer

bé nhà mình trước tiêm ở vnvc cũng tiêm 6in1, phế cầu với nhỏ rota trong 1 lần, tiêm tốn tiền thật nhưng mà mũi nào quan trọng cũng cố gắng tiêm đủ cho con