3 Các câu trả lời

VIP Member

M hút ngày 8 lần mà mỗi lần bao nhiêu phút vậy m. e thì làm theo cách này nè Mom cho bé bú hoặc hút ngày 8-9 cữ , cách tầm 2 -3h bú 1 lần 15-20 phút và cho bú cạn hoặc hút cạn nhé , Con ngủ k bú hoặc bú k cạn thì mom vắt hết ra k để sữa trong ngực quá 3h nhé, gây giảm sữa mẹ nhé. Mom ăn đủ chất, uống nhiều nước và nghỉ ngơi đầy đủ là có nhiều sữa chứ không phụ thuộc vào các món mình ăn. Ăn nhiều thịt, rau xanh, uống nhiều nước canh, nước lọc và bổ sung đầy đủ vitamin. Ngoài ra mỗi ngày uống thêm ngũ cốc lợi sữa sẽ giúp sữa mình thơm, đặc, cho bé ăn no lâu và tăng cân tốt, và cũng giúp lượng sữa về tốt hơn Có thể ăn thêm rau lang, khoai lang, ngũ cốc, chuối móc, đậu xanh, bắp luộc… là những thực phẩm lợi sữa và cung cấp vitamin rất tốt. khi kích mom ghi lại số lượng mỗi ngày nha. không quan trọng mỗi lần hút bao nhiêu chỉ quan trọng tổng lượng sữa cả ngày hút có tăng không nha mom. chúc mom thành công nha.

dạ vâng ạ

bé mới sinh mà mom hút đc 60ml mỗi bên là ok mà, hút sữa ko tính ngày đâu mom, phải kiên trì 1.5 tháng đến 2 tháng đó nó mới lên nhiều. Nếu ko đủ cho bé ti thì mom dặm thêm sữa ngoài, mình cũng cho ti song song 2 cái luôn, đến giờ gần 6 tháng rồi chuẩn bị đi làm nên khỏe lắm, ko phải tập ti bình cho con nữa. Mom uống ngũ cốc là OK mà, mới sinh thì sữa sẽ có màu vàng, đây là sữa non rất tốt nhé, trước khi hút sữa 30' mom uống 1 ly ngũ cốc nóng đặc hơn người ta hướng dẫn 1 chút để sữa thơm và có nhiều chất cho bé nhé, mình trước hút ít hơn mom nữa ấy, bị stress luôn và mất ngủ nên sữa ko lên nhiều, mom đừng quá quan trọng vấn đề này, chủ yếu là giấc ngủ nhé. Mom đc nghỉ ngơi, ngủ đủ là sữa lên à, giữ tinh thần thoải mái nhé mom

dạ, em sinh dc 15 ngày rồi ạ, nay là sữa trắng đục rồi, sữa non em hút dc chừng 3 ngày là hết rồi ạ. em ngủ không đủ giấc do cứ thức vắt sữa đó mom

TapFluencer

Mom uống thật nhiều nước ấm 3l, trước khi hút thì chườm ấm, mát xa ngực bằng nước ấm

dạ em cũng đang cố gắng ạ

Câu hỏi liên quan