Mang thai bao nhiêu tuần thì sinh vậy ạ? Em 40w mà còn bị báo là sai ngày ds ko biết sao

Các mom ơi e ds ngày 15/9, hôm nay là được 40w3d rồi mà chưa có dấu hiệu gì sáng nay e lên bệnh viện khám thì bác sĩ bv siêu âm thai của e chỉ mới được 36w2d thôi. Bác nói độ trưởng thành bánh nhau còn non lắm, bác nói e về xem lại giấy siêu âm từ tuần 7 đến tuần 10 xem ds là ngày bao nhiêu, chứ lấy ds ở mốc 12 tuần thì sai số cao lắm. Xong E mới hỏi bs sao siêu âm ở đây với phòng khám tư lệch nhau cả tháng vậy, bác cũng chưa trả lời chỉ bảo e 3 ngày nữa mà ko có dấu hiệu sinh thì đem hết giấy tờ siêu âm lên bác chuẩn đoán lại. Hiện tại e hoang mang quá, các m ai đã gặp trường hợp như e hay biết gì chỉ cho e với ạ.

9 Các câu trả lời

Mom tốt nhất cứ nên theo hướng dẫn của bác sĩ. Và đi khám thêm 2 hoặc 3 nơi nữa. Đối chiếu các kết quả xem có bị lệch nhau không để điều chỉnh nhé

M thấy toàn bảo siêu âm mốc 12 tuần dự sinh là chính xác nhất mà nhỉ? Nhưng sao lại cách nhau những 1 tháng thế. Bn đi chỗ khác xem sao?

2y ago

Mốc 8 tuần mới chính xác nhất

Hãy theo lời bs khuyên mom nhé. Còn mình thì bé đầu 41 tuần 3 ngày. Bé thứ 2 thì 40 tuần 3 ngày mới sinh

em cng công nhận vào viện siêu âm lệch tuần so vs em siêu âm phòng khám tư lắm

TapFluencer

công nhận cũng hoang mang thật. mình đẻ 2 đứa rồi nhưng lần nào cũng chuẩn

Siêu âm lấy mốc đầu tiên thôi 12w là họ tính theo độ trưởng thành thai

TapFluencer

Theo hướng dẫn của bs thôi m ạ, chứ lệch vậy thì lo quá

mình ko rành vụ này nên đẩy bài cho mom

TapFluencer

ui lệch gì dữ z m