21 Các câu trả lời

Ai cũng phải vượt qua giai đoạn này ý mom, cố gắng nên vì con, mình hồi trc cũng nghén sấp mặt, ngày nôn kb bnhieu lần, đến nỗi chảy máu họng, đau dạ dày, nhưng vẫn phải cố nhét vào mặc dù đằng nào cũng nôn, mà mỗi lần nôn là phải nôn hết ấy, lúc đó nghĩ nhất định chỉ đẻ 1 đứa thôi, tại vì hãi, cơ mà may mắn 14 mình đỡ nghén dần. Chứ mình thấy chả có cg đỡ nghén đc luôn ấy.

Đồng cảm với mom ,mình cũng thuộc dạng ốm nghén nặng mình cũng thử nhiều cách nhưng không hiệu quả mình phải chịu đựng ốm nghén nặng suốt 3 tháng đầu và bắt đầu từ tháng thứ 4 thì mình đỡ dần mãi cho đến h mình bầu đc hơn 5 tháng rồi thi thoảng mình vẫn còn nôn ói nhưng đc cái em bé vẫn khỏe mạnh và đủ cân .mong mom sẽ sớm vượt qua những cơn nghén và khỏe mạnh nhé

Trà gừng uống đc, không nên dùng thường xuyên nhưng nói chung là dùng không sao đâu ạ. Sau này thai lớn, đôi khi lạnh bụng hay sợ nhiễm lạnh gây cảm m cũng dùng. Lúc nào cũng có trà gừng trong nhà ấy. Chỉ không lạm dụng thôi. Chứ trà gừng cơ bản là lành tính đó ạ!

VIP Member

Ở chỗ m các bà truyền tai nhau là: lấy ít gạo bỏ vài chảo rang lên cho vàng rồi bỏ vào nồi đổ nước vào đun sôi. Sau đó lấy cái nước đó uống hằng ngày sẽ đỡ nghén. Chỗ m thấy nhiều ng làm cách này đc. M thấy nước gạo nên ko gây hại gì cả. Mom thử xem sao

VIP Member

Mình đợt bầu bé thứ 2 nghén nặng, lúc đầu bác sĩ cho thuốc chống nôn uống, sau tuần lễ vẫn nghén nặng, cả ngày ko ăn uống được gì, chỉ nôn ói, đến lúc kiệt sức, ông xã mình đưa đi viện nằm 2 tuần, nhập viện là ngày nào cũng bị chích thuốc chống nôn

Mẹ nghén con khỏe nghĩ thế mà cố gắng. M chia nhỏ bữa ăn ra. Ngậm men Biogaia viên để giảm nôn nghén và tăng hấp thu din dưỡng. M thử chút trà gừng, kẹo quế, bánh mì or bánh qui xem sao nhé

Mom nghén quá thì lại chỗ bác sĩ nào mà theo dõi thai kì ý, bảo bác đưa thuốc cho uống, chứ đừng nghe ai mua thuốc này thuốc kia uống k tốt âu!

Mình tới 14-15w mới đỡ nghén, nhớ lại vẫn kinh. Nghe nói nghén quá đi viện bác sĩ sẽ kê cho thuốc giảm nghén chống nôn gì đó đó mom ạ

Qa 3 tháng đầu hết à mom ơi lúc e ms bầu e ngén k ăn ún dì nổi luôn uống mước cũng ói mà qa 3 tháng đầu tự hết

Qua 3 tháng là ổn thui m.. nghén quá đi truyền nc là đỡ đó trc m nghén sút 7kg truyền nc về là khoẻ dần

Câu hỏi liên quan