18 Các câu trả lời

TapFluencer

Có nhiều loại thuốc sắt uống sẽ đi phân màu xanh đen nhé. Canxi và sắt không uống cùng lúc được nhé vì uống chung sẽ ngăn cản sự hấp thu sắt. Không những thuốc canxi mà những thực phẩm chứ canxi cũng không nên dùng cùng lúc với sắt nhé. Nên uống canxi buổi sáng và sắt buổi trưa.

VIP Member

Canxi bạn nên uống buổi sáng, fe bạn uống cách đó 4h. Fe thì tùy loại để uống trc hay sau bữa ăn bạn nên đọc hướng dẫn sử dụng nhé. 2 loại này uống chung ko phát huy đk tác dụng của nó đâu. Còn bạn đi ngoài phân đen là do hấp thu sắt ko hết nên thải ra phân đấy.

K mom...uống cách nhau 2h, bs dặn em sáng ăn no xong uống canxi khoảng 2h sau uống sắt. Sắt uống lúc gần đói sẽ hấp thụ sẽ tốt hơn 👍 cả 2 cái đấy k nên uống tối nhé

Vâng e cảm ơn c nha

Super Mum

Uống sắt thì phân sẽ xanh đen. Uống sắt buổi sáng ( tùy loại mà uống trước hay sau ăn. Hỏi bs hoặc đọc hướng dẫn có trong hộp thuốc), canxi uống sau ăn trưa.

Mom đang uống sắt nên phân có màu đó là bình thường nha mom. Sắt và Canxi nên uống cách nhau ra, ít nhất là 1 tiếng.

Bạn hỏi bác sĩ ý họ sẽ dặn bạn uống thế nào. Thường thì sắt sáng canxi sau 2 tiếng với sắt

Sắt với canxi bạn đừng uống chung nhé, nên uống cách nhau bữa ăn ra để hấp thụ tốt nhất

Super Mum

Uống sắt nên phân đen. Canxi uống sau bữa ăn, sắt uống cách xa ăn

Sáng uống canxi tôi uống sắt nhà.. uống chung k có tác dụng á mom

TapFluencer

Sắt uống sau ăn sáng, canxi uống sau ăn trưa nha mom. Ko đc uống chung

Vâng c. E cảm ơn c nha

Câu hỏi liên quan