19 Các câu trả lời

Dù có thế nào thì mình cũng k ủng hộ việc dạy con bằng đòn roi. Mình luôn tin những đứa trẻ sống trong tình yêu thương và sự tôn trọng lớn lên sẽ dành những điều tương tự cho người khác. Mong m sẽ mềm mỏng, nhẹ nhàng trò chuyện với con hơn. Dạy con là cả quá trình mà. Hãy kiên nhẫn. Còn về phía ông bà của bé m cũng đừng để bụng quá. Các cụ chăm con cho mình đi làm hãy cảm thấy biết ơn. Còn cái nào vừa tai thì mình nghe. Cái nào khó chịu thì cứ cười xòa cho qua đỡ nhọc lòng. Chúc m bình an trong tim và sẽ nuôi dạy con thật tốt.

Gặp mk thì k có đâu. Đây mk cũng thế. Bà mẹ ck cực kỳ can thiệp vào vc nuôi con. Bt thì đến giờ mk sẽ cho bé ăn, nhưng bà ấy cứ bảo phải cho ăn giờ theo ý bà ấy. Nói đi nói lại nhưng mk k nghe ,xong nói với ck mk ,ck mk xuống nói mk. Cứng giọng tl thắng, con tôi ,tôi tự biết phải nuôi thế nào. Nếu mẹ a mà còn nói nữa thì xuống nuôi hộ tôi luôn . Đc thế tôi càng nhàn. Nói xong từ đó k ai ho he nữa chữ luôn. Mom phải đứng lòng chứ k nên mềm

Ở chung khó dạy con . Vì bé hiểu ông bà thương yêu mình, đâm ra hư. Ông bà ko nên nói về mom như thế trc mặt con. Càng làm thế mình càng ko dạy được. Mom nên bàn với chồng về việc này, góp ý nhẹ nhàng nói ông bà đừng chiều cháu quá. Vấn đề này hơi nhạy cảm. Mom khéo chút nhé

Bé còn nhỏ m phai nói ngọt ngào tâm sự với con dạy con như bạn cua con.con minh trước củg z càg đánh đập cag khóc ầm ỷ chứ k chịu lam theo ý mình.sau này mình tìm cách dạy lại thì con rất nghe lời và thương mẹ.bạn làm như vậy con càg xa lánh b hơn thôi

TapFluencer

thương! vì mình tự nuôi con hk có ông bà can thiệp. cố lên mom nhé!

VIP Member

og bà thương cháu nên vô tình làm hư cháu rồi

Khủng hoảng tuổi lên2 ak m. Cố lên m nhé

Super Mum

Dạy kiểu như ông bà hư bé luôn mom à.

VIP Member

Cố Lên mom mình cũng kiểu kiểu vậy

TapFluencer

M thay đổi cách dạy con

Câu hỏi liên quan