11 Các câu trả lời

VIP Member

tốt nhất vẫn nên nhờ ai đó để ý bé cùng m nhé, nên cho con bú ngay sau tiêm để con có kháng thể. Sốt hay không là tùy người m ạ, mh chỉ hơi khó chịu, vẫn ăn ngon ngủ tốt, ngày thứ 2 hơi đau vết tiêm nhưng mh thấy nhiều người lại vật vã ko ăn ko ngủ đc. M uống nước dừa, nước cam, nước ấm trước và sau khi tiêm nhé, ăn uống đầy đủ thì sẽ ít hành hơn m ạ

VIP Member

mình cũng tiêm astra cho bé bú bình thg mình bị sốt một đêm đêm đó bé mình cũng quấy theo có thể do sữa nóng,m có thể vắt sữa để tủ nếu sốt thì cho bé bú bình đỡ mệt như mình,trc khi tiêm m có thể uống tía tô sẽ đỡ sốt hơn í mình bị hành hai ngày là hết

vẫn cho bé bú bình thường nha m. mình thì mũi đầu rã rời, uống nước dừa, ăn đậu xanh nhiều vô cho mát, k thì con nó bú nóng lắm. mũi 2 thì bình thường à, mua vài viên sủi vitamin c uống vô nữa cho tăng đề kháng

VIP Member

tiêm xong vẫn cho bé bú bt nè m, mình thì sữa vẫn z. sốt hay k thì tùy người á m, mình thì từ ngày thứ 2 đau vật vã đến hết ngày thứ 3 mới đỡ á m. m nhờ người trông bé cho chắc nè

TapFluencer

mjnh cho bú bt. ve la no đòi bú ngay. ma mjnh chỉ bj mệt chút thui chu k sôt. chac tuy cơ địa mỗi ng mom ạ

tiêm xong cho con bú bình thường m..

TapFluencer

mh chưa đc tiêm luôn

TapFluencer

đẩy bài cho mom nè

TapFluencer

e vẫn cho bé ti bth

Quan tâm