27 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวค่ะแม่ลูกกลับหัวเร็วแม่บ้านนี้ถือว่าดีเพราะแม่บ้านนี้ท้องแรกน้องกลับหัวแล้วช่วง5เดือนกว่า6เดือนคลอดน้องตอนอายุครรภ์ได้38+6น้องแข็งแรงดีท้อง2ตอนนี้ก็รู้สึกเหมือนน้องกลับหัวแล้วค่ะ27+4ค่ะไม่ต้องกังวลค่ะแม่

บ้านนี้กลับหัวตอน 28 วีคค่ะ ไม่เห็นคุณหมอเตือนเรื่องคลอดก่อนกำหนดเลยค่ะ ตอนนี้ 32 วีคแถมหัวอยู่ต่ำด้วย แต่ไม่ค่อยปวดท้องอะไรไ ท้องไม่แข็งถ้าไม่เดินเยอะเกินไป ปีใหม่จะ 34 วีคขอหมอไปตจว.หมอบอกไปได้สบายค่ะ 🤣

พัฒนาการเด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ..บ้านนี้เด็กกลับหัวตั้งแต่6เดือนคะตอนนั้นมีอาการปวดหน่วงๆตรงแถวๆปากมดลูกค่ะ...แฟนเลยพาไปหาหมอหมอบอกเด็กกลับหัวแต่ยังไม่คลอดนะคะ...จนตอนนี้34+6แล้วคะยังไม่แตกเลย

ปกติก็กลับกันช่วง7เดือนนะคะ แต่จะคลอดเมื่อไหร่ก็แล้วแต่คนค่ะ บางคนคลอดตอนครบกำหนดเลยก็มี เด็กกลับหัวก็ใช่ว่าจะคลอดเลยนะคะ ฟังหมอดีกว่าค่ะ ฟังคนอื่นเยอะๆ จิตตกเปล่าๆ

เด็กแต่ละคนกลับหัวช้าเร็วต่างกันค่ะ และไม่ได้เกี่ยวอะไรกับการคลอดก่อนกำหนดเลยค่ะ ฟังและเชื่อแค่คุณหมอสูติฯพอค่ะ

ฟังคุณหมอที่เราฝากดีกว่าค่ะ ว่าเรามีภาวะเสี่ยงอะไรไหม บ้านนี้ก็กลับหัวตอน 28 สัปดาห์เหมือนกันค่ะ คุณหมอบอกปกติค่ะ

หลายๆเสียงจากไหนคะคุณแม่ น้องกลับหัวเป็นธรรมชาติของเด็กในไตรมาสสุดท้ายนะคะ บ้านนี้กลับตั้งแต่ 28 week แล้วค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ลูกกลับหัวตอน7เดือนเหมือนกันค่ะคุณหมอแนะนำให้ระวังการคลอดก่อนกำหนดตอนนี้36wแล้วค่ะ

VIP Member

เราก็กลับตั้งแต่ช่วงๆนั้นจ้า นี่ครบกำหนดแล้วก็ยังเงียบ 55555 ไม่เกี่ยวว่ากลับไวจะคลอดไวค่ะ

ปกตินะค่ะ ของเราก็กลับหัวตั้งแต่7เดือนแล้วตอนนี้38+3วีคแล้วยังไม่คลอดเลยค่ะ