228 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ ท้องแตกน้อย แตกตามลำตัวคือพังยับ ทั้งๆที่ไม่ได้เกาเลยจ้า

VIP Member

8 เดือนเหมือนกันตอนนี้ยังไม่แตกค่ะ แต่คันมากๆ คันสุดๆ น่าจะกำลังมาแล้วค่ะ ;-;

เหมือนกันค่ะเป็นตั้งเเต่ท้องเเรก ตอนนี้ท้อง2ไม่แน่ใจจะเเตกลายเพิ่มอีกไหม

ได้เกาท้องไหมคะแม่ เขาบอกห้ามเกาท้องให้ลูบๆเอา เราอยากรู้ว่าเกี่ยวไหมค่ะ

ตอนนี้26w6d ยังไม่แตกค่ะ กำลังรอลุ้นว่าจะแตกมั้ยน้อ ท้องแรกด้วยค่ะแอบกังวล😅

กินอาหารที่มีน้ำเป็นส่วนมากจะทำไห้ลดการแตกลายได้นะค่ะ​ เช่น​ แตงกวา​ ส้ม

นี่ใช้ครีมของบูสเตอร์ แบรนด์ช่วงลดรอยแตก และป้องกันการแตกลายได้ดีมากค่ะ

32วีคคร้า ยังไม่มีอาการแตกลายคร้า แต่มีน้ำนมไหลซึมบ้างเล็กน้อยค่ะ. ท้อง2

บ้านนี้แตกตอน 7 เดือน ครีมอะไรก็ไม่อยู่จ้า ยอมจ้าเพื่อลูก #ลายนี้เพื่อลูก💗

ใช่ค่ะ เริ่มแตก7เดือนทาไรก็เอาไม่อย

บ้านนี้ท้องเริ่มแตกตั้งแต่4-5เดือนค่ะ เพราะก่อนท้องเป็นคนมีพุงอยู่แล้ว