1 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยท้องลม2ครั้ง ไม่ได้ขูดมดลูกสักท้องค่ะ เรารอก้อนเลือดขับเอง รอเลือดออกแบบเมนก่อน จากนั้นไม่กี่วันก้อนจะขับออกมา พอแท้งเสร็จจะไม่ปวดท้องปละเลือดหยุดเรียกว่าแท้งครบค่ะ ไม่ต้องขูดมดลูก เราโชคดีสองท้องไม่มีค้างคา ถ้า ปวดท้อง ต่อรึมีเลือดออกแบบไม่หยุดหลังก้อนขับออกต่ออีกหลายวัน รึมีกลิ่นให้ไปหาหมอเพื่อขูดค่ะ

ขอบคุณมากๆนะคะ 😭 ตอนนี้มีเลือดออกมาแล้วค่ะ แต่หยุดไหลแล้ว คุณหมอนัดให้ขูดมดลูกค่ะ เพื่อการเตรียมพร้อมในการท้องครั้งต่อไปค่ะ