105 ตอบกลับ

บ้านนี้ 6 เดือน นน.ขึ้นมา 4 โลเองจ้า หมอบ่นตลอด กินเยอะอยู่นะค่ะ แต่นน.ไม่ค่อยขึ้นเลย 😩

ปกติจร้า เพราะท้องเพิ่งเริ่มออกตอน 5 เดือน ท้องจะใหญ่ช่วงไตรมาสสุดท้ายใกล้คลอดจร้า

บ้านนี้ตอนท้องก็เล็กเหมือนกันแต่น้องคลอดออกมาน.น3540กรัมตอนนี้น้องได้6เดือนแล้วคะ

บ้านนี้20วีค น้ำหนักขึ้นมาแค่โลเดียว ท้องเล็ก หมอบอกน้องแข็งแรง ดิ้นเก่งด้วย

บ้านนี้ 25 w มีคนทักว่าท้องเล็กเหมือนกันจ้า น้องตามเกณฑ์ไม่ต้องกังวลจ้าแม่

ตอนนี้6 เดือนเหมือนกันค่ะ บ้านนี้ขึ้นมา9 โล ท้องเล็กกว่าเจ้าของโพสอีกค่ะ

เด้วน้ำหนักก็ขึ้นเรื่อยๆบ้านนี้ขึ้นเดือนล่ะกี่โลไตมาสที่3ขึ้นเร้วมาก

เหมือนใหญ่กว่าบ้านนี้เลย บ้านนี้นน. ขึ้นมา9โลตอนนี้6 เดือนเหมือนกันจ้า

บ้านนี้20w+2น้ำหนักขึ้นมา5ขีดเองจ้าแต่หมอบอกเด็กตัวโตและดิ้นเก่งค่ะ

ไม่เล็กนะคะ บ้านนี้จนคลอดท้องเล็กกว่านี้อีกค่ะ น้องหนักตามเกณฑ์