105 ตอบกลับ

บ้านนี้จะ6เดือนแล้วท้องแรกด้วยก้ไม่ค่อยใหญ่นะคะแต่หมอบอกน้ำหนักลูกดีน้องดิ้นทุกวันค่ะดิ้นจนเห็นเป็นคลื่นๆตามท้อง

ไม่ค้ะ ปกติมากขอแค้ลุกน.น.ตาใดฝเกณฑ์ขนาดท้องไม้มีประโยชน์อะไรค้ะ บ้านนี้เล้กกว่านี้อีก6เดือนกว่า น.น. ลุกตาใเกณฑ์ดี

VIP Member

ไม่เล็กน่ะค่ะ ขึ้นอยู่กับร่างกายของแม่ค่ะ อีก 2 วันจะ 6 เดือน ท้องเล็กกว่าแม่นิดเดียวค่ะ ลูกเราแข็งแรงพอค่ะแม่ ☺

VIP Member

23 wจ้า ช่วงไตรมาสแรกไม่แพ้ท้องแต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลย พอเริ่ม4-5เดือนน้ำหนักขึ้นหนักมาก ขึ้นมา8โลแล้วคะ

เหมาะสมแล้วค่ะ เฉลี่ยเดือนละโลกำลังดี ส่วนขนาดท้อง ถ้าคนทักไม่ใช่หมอสูติฯ ก็ไม่ต้องกังวลค่ะ

โชว์ท้องลุ้นรางวัลชุดชั้นในให้นมบุตร จาก Sabina จำนวน 20 รางวัล มูลค่ารวม 10,000 บาท ฟรีๆ กันจ้า คลิก >> http://bit.ly/2KL6MIb

ของเค้าก็6เดือนเขาเล็กไหมคะ มีแต่คนบอกเล็กเหมือนกัน (น้องดิ้นนะ แต่พอเรามองไม่เห็น ) ใครเป็นบ้างคะ😂

ถ้าแม่ว่างๆเวลารู้สึกว่าลูกดิ้นลองตั้งถ่ายวิดีโอไว้นะคะ บ้านนี้ชอบทำ ตั้งถ่ายไว้4-5นาที แล้วมาตัดไว้ดูเอาตอนที่เขาดิ้น บ้านนี้วีดีโอลูกดิ้นเยอะมาก

เท่ากันเลยค่ะ ไม่ต้องเครียดนะคะ ตัวเล็กน้ำหนักดตามเกณฑ์ค่ะ ปกติดีทุกอย่าง ก็โอเคแล้วค่ะ 😊

VIP Member

เราก็ 24+5wเหมือนกันค่ะ น้ำหนักขึ้นมา5กก.เอง น้องลำตัวยาว 31.9ซม. นน.7ขีดกว่าๆ อยู่ในเกณฑ์ปกติค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้ก็เหมือนกันจ้า ท้อง6เดือน น้ำหนักขึ้น2โล แต่หมอบอกดีมาก ลูกในครรภ์โตดีมาก