ถ้าท้องเล็กมีผลไรต่อลูกไหมคะ นี่กำหนดคลอด12ธันวา แต่ท้องเหมือนพุงที่เพิ่งกินข้าวเสร็จ😊 #ทีมธันวา

ถ้าท้องเล็กมีผลไรต่อลูกไหมคะ 
นี่กำหนดคลอด12ธันวา แต่ท้องเหมือนพุงที่เพิ่งกินข้าวเสร็จ😊
#ทีมธันวา
24 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้ 31 ธค ค่ะ แต่ท้องใหญ่มาก เหมือน7-8เดือน อึดอัดมาก ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ น้องแข็งแรงค่ะ ใหญ่มากไม่ดีค่ะ ทำอะไรลำบาก ตึงแน่นท้องไปหมด ใส่ชุดอะไรก็อึดอัดค่ะ

ไม่เกี่ยวคะ หมอจะเช็คทุกเดือนว่าลูกตามเกณฑ์ไหม บ้านนี้ก็ท้องเล็กเหมือนกันคะ หมอบอกว่าน่าจะเป็นท้องแรกและแม่ตัวเล็กด้วยคะแต่ลูกแข็งแรงปกติตามเกณฑ์คะ

ท้องน้อยๆน่ารักจัง​ เดียวก้อใหญ่ขึ้นครั้งก่อนก้อทักท้องน้องสาวเหมือนกันว่า5เดือนกว่าทำไมท้องเล็กจัง​ พอเข้าเดือนที่7ใหญ่โตมโหฬาร​เลยค่ะ

บ้านนี้ 24 วีค เหมือนกันคะ แต่ท้องเล็กมาก เหมือนคนกินอิ่มแล้วท้องป่องนิดเดียว บางครั้งก็กังวลมากเลยคะ แต่พยายามคิดในทางบวก

3y ago

ตอนนี้29 วีคแล้ว ท้องเริ่มใหญ่แล้วคะคุณแม่ หิวเก่งมากเลยย 5555

กำหนดคลอด11ธันวาท้องสองเล็กเหมือนกันค่ะตอนนี้รอหมอซาวด์ดูน้ำหนักน้องถ้าน้ำหนักผ่านเกณฑ์คงไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ

Post reply image

กำหนดคลอด15ธันวาคม มีแต่คนท้วงว่าท้องเล็ก เเต่หมอบอกน้ำหนักตามเกณฑ์อิแม่ก็สบายใจ แต่ยังไม่ทราบเพศเลยค่ะ.

Post reply image
Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ เพิ่งเริ่มรู้สึกว่าท้องออกจริงๆ7เดือนกว่าๆนี้เอง

ไม่เกี่ยวกันค่ะ ถ้าหมอบอกว่าลูกเเข็งเเรง น้ำหนักตามเกณฑ์ ก็ปกติเเล้วค่ะ

19 ธ.ค. ค่ะมีคนบอกท้องเล็กเหมือนกัน แต่ ซาวด์แล้วหมอบอก นน. น้องตามเกณฑ์ ค่ะ