5 ตอบกลับ

เอาใบเตยมาต้มแล้วกินน้ำใบเตยแทนน้ำเปล่าเลยค่ะ รับรองว่าหายค่ะ ตอนท้องลูกคนที่ 2 เป็นเบาหวานระหว่างตั้งครรภ์ก็ใช้วิธีนี้แหละคะ คุณหมอยังชมว่าคุมเก่งมากกก เรื่องอาหารก็กินปกติเลยแค่ดื่มน้ำใบเตยทุกวันค่ะ

ขอบคุณมากเลยนะคะ เป็นกังวลมากห่วงลูก จนเครียดไปเลยคะ

แม่ได้กลืนน้ำตาลใช่ไหมคะ ของเราไปฝากวันแรกกลืนน้ำตาลได้ 179 ไม่ได้งดน้ำงดอาหาร หมอนัดกลืนอีกครั้งเมื่อวันที่ 29 ม.ค. งดน้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืน ผลออกมาปกติค่ะ

ใช่ค่ะ กลืนน้ำตาลเจอไปเกือบ 300 ตกใจมากค่ะ หมอนัดอีกที 9 กพ.นี้คะ

คุมอาหารคะ วิธีการและวิธีทำอาหารในเนตมีบอกละเอียดเลย ลองศึกษาดูนะคะ คุมไม่ใช้ลด ควรทานให้พอต่อร่างกายต้องการในแต่ละวัน

ขอบคุณมากนะคะ

คุมอาหารค่ะ กินน้ำตาลเชิงซ้อน เช่นข้าวกล้อง ข้าวไรซ์เบอร์รี่ หลีกเลี่ยงผลไม้รสหวาน น้ำหวานไปก่อนค่ะ

ขอบคุณคะ ตอนนี้พยามเลี่ยงน้ำตาลให้มากที่สุดค่ะ

เรายังไม่เจอน้ำตาล เจอแต่ความดันสูง น่ากลัวเหมือนกันค่ะ

ของเราเจอทั้งน้ำตาลเจอทั้งความดันมีวิธีแก้มั้ยคะ