50 ตอบกลับ

6เดือนขึ้นมา9กิโล เดือน ม.ย.-พ.ค.ช่วง1เดือนน้ำหนักขึ้นมา5กิโลเลย เดือนแรกๆขึ้นมาทีละ1-2โล

ช่วง1-3เดือน ขึ้นเดือนละ 1 โลค่ะ 4ไป5เดือนขึ้น3โลค่ะ ตอนนี้5เดือนครึ่ง ขึ้นมาอีก2โลค่ะ

VIP Member

28w แค่เดือนเดียวจาก 54 เป็น 58.9 ขึ้นมา 4.9 โลค่ะ😭แต่จริงๆแล้วหมอให้แค่เดือนละ 2 โลค่ะ

เหมือนกันค่ะ ตอนนี้น้ำหนักยัง56เท่าเดิมค่ะ จะเดือนแล้วน้ำหนักไม่ขึ้นเลยค่ะ

บ้านนี้21w+5ยังไม่ขึ้นเลยค่ะไม่ต้องกังวลน้ำหนักแม่ใส่ใจน้ำหนักลูกดีกว่าค่ะ

ใจเย็นๆจ้า คุณแม่ตอนเราได้4 เดือน เรายังแพ้ท้องหนักนํ้าหนักลดไป10 เลย

บ้านนี้ขึ้นตอนเข้ากลางเดือนที่7จ้า แต่หมอบอกน้องแข็งแรงมาก

21+2 ขึ้นมา 3 โล 5 ขีดแล้วค่ะ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ค่ะเลยไม่ห่วง

ขึ้นตอน 6เดือนค่ะ 1-5เดือนแรกนิ่งมากก พอเดือนที่6 ขึ้นมาเลยค่ะ

เหมือนกันคะ 4 เดือนยังหนักเท่าเดิมเลยคะ เเถมท้องเเฝดอีกคะ