5 ตอบกลับ

ถ้าท้องเล็กหรือน้ำหนักแม่ไม่ค่อยขึ้น แต่ซาวด์แล้วน้ำหนักตัวลูกปกติ คุณหมอไม่ได้ว่าอะไร ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลนะคะ ท้องออกมากน้อยขึ้นกับสรีระร่างกายแต่ละคนที่ต่างกันไปน่ะจ้า

ดีมากๆเลยค่ะ แสดงว่ากินแล้วลงลูกเต็มๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ นี้น้ำหนักพึ่งมาขึ้น ก้ตอน 6-7เดือนละ แต่แนะนำ ให้แม่ทานไข่ต้มวันละ 2 ฟองนมจืด ตราหมี แล้วก้ กล้วย ต่อให้น้ำหนักไม่ขึ้น แต่น้ำหนักตัวน้อยจะสมบูรณ์ ดีแน่นอนคะ

หมอบอกว้าน้ำหนักน้องปกติตามเกณฑ์หรือป่าวคะแม่ ถ้าตามเกณฑ์แสดงว่าน้ำหนักลงลูกเรยทำให้น้ำหนักคุณแม่ยังไม่ขึ้นค่ะ

น้องหนัก1.5gคะ ปกติดี

ปกติค่ะ เราขึ้นตอนเดือนที่ 6 และลงลูกหมดเลยด้วย

บ้านนี้ตอนท้องหนัก49ตอนคลอดหนัก53น้องออกมา3,125