64 ตอบกลับ

ไม่เล็กค่ะ ส่วนใหญ่ท้องจะออกตอน6-7เดือนค่ะ

VIP Member

อย่ากังวลเลยแม่ ท้องแรก. จะรู้สึกช้าน่อย

เราก็4เดือนลูกไม่ดิ้นเช่นกันคิดมาก

บ้านนี้5เดือนดิ้นเหมือน7-8เดือนเลยค่ะ 5555

ไม่เล็กค่ะลูกจะดิ้นประมาณ20วีคค่ะแม่

บ้านนี้4เดือนค่ะดิ้นเยอะมากเลยค่ะ

Super Mum

ไม่เล็กนะคะ อายุครรภ์ยังน้อยอยู่เลย

ผนังหน้าท้องแม่อาจหนา เลยยังไม่รู้สึกก็เป็นไปได้ค่ะ

จะรุ้สึกตอน5วีค คะไม่ต้องคิดมากคะ

บ้านนี้ดิ้นตอน 19w รู้สึกเบามาก ๆ

น่าจะใช่นะคะ แต่จะชัดเจนและสม่ำเสมอตอน 28w ขึ้นไปค่ะ

VIP Member

ลูกจะดิ้นประมาณ4-5เดือนนะคะ