64 ตอบกลับ

ไม่เล็กจ้าบ้านนี้เพิ่งเข้าเดือนที่6ดิ้นแรงเลยเพราะเค้าตอน4เดือนก็ยังไม่ดิ้นจ้า

แล้ว20wซาวเพสได้ยังคะแม่

บ้านนี้ท้อง2ค่ะ4เดือนยังไม่ดิ้นเลยค่ะ5เดือนขึ้นไปถึงรู้ว่าลูกดิ้นแล้วค่ะ

ไม่เล็กนะ ของเรา5-6 เดือนยังมองไม่ค่อยเห็นเลย น้องเริ่มดิ้นปลายเดือนที่5

บ้านนี้ก็4เดือนเหมือนกันค่ะ มีความรู้สึกเหมือนลูกดิ้น ตอดนิดๆเองค่ะ

4เดือนเหมือนกันค่ะ แต่หมอบอกว่าน้องจะเริ่มดิ้นตอนอายุครรภ์แม่18-20wค่ะ

28วีคขึ้นไปคะ ถึงจะดิ้นสม่ำเสมอ แม่บางคนอาจจะรู้สึกว่าตอนรึดิ้นเบาๆ

ถ้าท้องแรกจะดิ้น5-6เดือนค่ะ ถ้าท้อง2จะเริ่มตอด3เดือนค่ะ แล้วแต่คนด้วย

ของเราก็ 4 เดือนค่ะ ท้องที่ 2 ไม่ต้องห่วงนะคะ ช่วง 6-7 เดือนใหญ่แน่นอนค่ะ

บ้านนี้รู้สึกว่าดิ้นตอน 24 วีคจ้า หลังจากนั้นก็ดิ้นไม่หยุดเลยจ้า

เรากะเหมึอนกัน5เดึอนกับ4วันลูกมัยดิ้นเลยทองแรกกังว้นเหมึอนก้น