227 ตอบกลับ

ตอน14วีคค่ะ ตอนนี้เข้า15วีคกว่าแล้ว หมอให้ดูหว่างขาบอกไม่มีไอ้จู๋โผล่น่าจะผญ.(แต่ก็ยังไม่ชัด)​ แม่อยากได้ลูกสาว ส่วนคุณพ่ออยากได้ลูกชาย รอลุ้นเลยค่ะ 🥰

ของแม่บ้านนี้ไม่เห็นเลยค่ะ เสี่ยงท้องลมไหม ในใบอัลตร้าซาวด์บอก9weeks . แต่ที่หมอนัดตอนนี้12 weeksแล้ว เครียดมากเลย ใครรู้บอกหน่อยค่ะ

สามเดือนเหมือนกันค่ะ นับจากประจำเดือนน่ะค่ะ แต่ที่ใบซาวน้องแค่9weeks.

ซาวด์ตอน12 weeks ค่ะ แม่กินข้าวไม่ได้ แต่ตอนนี้14weeks แล้วค่ะ หมอนัดซาวด์อีกวันที่10 มิถุยายน อยากทราบเพศไวๆแล้วค่ะ ตื่นเต้น😂😆

บ้านนี้ไปซาวตอน 10 วีค เห้นครบหมดแร้วค่ะทั้งแขนแระขา ดิ้นแร้วด้วยค่ะ แต่น้องยังมีไซส์ที่เล้กมากเรยทำให้เราไม่รุ้สึก

ประมาณ 10w+5 แต่ขนาดอยู่ที่ 11w+1 ราวๆนี้แหละค่ะ เห็นแขนขายาวออกมา ชัดมากเหมือนกันค่ะ หมอบอกน้องแอบตัวใหญ่☺️

บ้านนี้3เดือนตัวเล็กมาก หมอยังบอกว่าเล็กเหมือนก้อนเลือดเเต่คนที่ไปชาวดูพร้อมกัน3เดือนก้ประมานนี้ละค่ะ

เครื่องซาว์บอก 12.5วีค แต่ในแอปบอก 13.2วีค ... งงเลย😅 แต่พอเห็นแขนขาของน้องตอนดิ้นโชว์แล้ว แม่โอเคก็ได้ค่ะ🤣

ซาวด์ตั้งแต่1เดือน ตอนนี้3เดือนแล้วค่ะ..หมอยังไม่ซาวด์ให้เลย อยากเห็นลูกแย่แล้วเหมือนกันค่ะ

ซาว์​โรงบาลรัฐ​บาลไม่เห็นไม่ชัดเลยค่ะ​ เพศก็ยังไม่รู้​ 😟😟 23​วีคแล้วค่ะ

23วีคเหมืแนกันค่ะยังไม่รู้เพศเหมือนกันค่ะ

เราซาวเมื่อ4เดือนกว่าหมอไม่ให้ภาพซาวเลยค่ะ ซาวที่ไหนถึงจะได้ค่ะ (เรายุปลวกแดง)

ตอนแรกเราก็ไม่ได้​ หลังๆเราเอยปากขอค่ะ​หมอก็ปริ้นให้​ไม่บอกไม่ปริ้นให้ค่ะ​ แม่ใช้สิทธิ​ประกันสังคมหรือป่าวค่ะ