80 ตอบกลับ

ของเรา39W กำหนดคลอด23 นี้ ยังไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ ท้องแรกด้วย แต่เหมือนมีมูกใสๆออกมาติดกางเกงใน1-2วันนี้ค่ะ วันนี้หมอมีนัดตรวจภายในเช็คเชิงกรานด้วย ไม่อยากผ่าเลย #อยากเจอหน้าเจ้าเบบี้แล้ว

แม่พักฟื้นนานไหมคะ

เตือนเหมือนกันค่ะ แต่ก็ยังไม่เจ็บจริง รอเหมือนกันค่ะ น้องยังอยากอยู่ในท้อง แม่อดใจรอไปด้วยกันนะคะ นับลูกดิ้นไปด้วยกันค่ะ✌️😊

บ้านนี้38+3 28 พฤษภา เงียบกริบ🥹😢 ไม่มีอาการใดๆมีแค่มูกใสมาแล้วก็หายไป2วันแล้วก็มาแล้วก็หายไป😢😢

เงียบกริบค่ะ วันนี้หมอนัด หมอบอกถ้าครบกำหนดยังไม่ออกวันที่1มิถุนาตรวจภายใน🥹

บ้านนี้กำหนด 22พ.ค. คลอดจริง15พ.ค. ผ่าคลอดบล็อกหลังค่ะ ตั้งใจคลอดธรรมชาติเหมือนกันค่ะ แต่ปากมดลูกเปิด 5เซนแล้วไม่เปิดเพิ่ม

ผ่าแบบไหนคะ แบบแนวตั้งหรือแบบ บิกินี่คะ

กำหนด24พ.ค. ยังเงียบอยู่เลยค่ะ พรุ่งนี้คุณหมอนัดตรวจปกติแต่ให้เตรียมของไปด้วย ไม่รู้ว่าจะตรวจภายในรึเปล่าค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ มีแค่เจ็บหน้าท้องนิดเดียวแล้วก็ช่วงกลางคืน ปวดเชิงกรานมากพลิกตัวร้องโอ๊ยเลย ไม่ยอมออกสักที

เหมือนกันเลยค่ะ เจ็บหน่วงเชิงกรานปวดท้องน้อยเหมือนตอนเม็นมาค่ะ

ท้องแรก ไม่ปวดท้อง น้ำคล้ำไม่แตก ไม่เป็นมูก แต่มดลูกเปิด2 เซน ท้องแข็งบ่อย สุดท้ายได้ผ่าค่ะ

ตอนนี้บ้านนี้ 33+2 เริ่มเจ็บเตือนละค่ะ กำหนดคลอดวันที่ 3 กรกฎาคมค่ะ ท้องเเรกค่ะ มีมูกใสๆออกมาเเล้วด้วยค่ะ

แนะนำให้เร่งคลอดธรรมชาติก่อนนะคะแม่โดยที่ทำการบ้านกับคุณพ่อแบบเบาๆจะช่วยให้มดลูกเปิดเร็วขึ้นค่ะ

ไม่ต้องกลัวค่ะแม่บ้านนี้ทำคืนนี้ไม่เกิน 3 ชั่วโมงปวดท้องคลอดน้องเลยค่ะ😂

เดินเล่นออกกำลังกาย นั่งท่าผีเสื้อค่ะแม่🥰 ไม่ก็ลองไปว่ายน้ำ เดินเล่นในน้ำสบายๆค่ะ คลอดง่ายๆนะคะ🫶🏻