2 ตอบกลับ

เราว่าขึ้นอยู่กับแม่บ้างคนด้วยคะไม่ใช่จะเหมือนกันสะทุกคนนะบ้างคนบำรุงหมดไปเยอะไม่ลงลูกเรย เราก็เหมือนกันท้องเเรกๆใครว่าอันไหนดีซื้อกินหมดทุกอย่างซาวด์ตอน5เดือนลูกหนักน้อยมากจนหมดให้เพิ่ม เราตัดสินใจเลิกกินทุกอย่างมากินตามใจปากกินแล้วก็นอนๆขนมหวานผลไม้ข้าวกินสลับกันไปเราจะหนักผลไม้กับขนมหวามมากกว่าตั้งเเต่ท้องไม่เคยโดนตรวจน้ำตาลเรย จนตอนนี้37wน้องหนัก3,883g

บ้านนี้ก็กินสารพัดค่ะแม่ ของหวานอะไรกินทุกอย่าง กินขนาดนี้ไม่ขึ้น จนหมอบอกให้อัดไอติมวันละ3ถ้วย ปกติแม่กินแต่ละวันเยอะกว่าไอติม3ถ้วยอีก

นมแพะ นมถั่วเหลือง ไข่

กินหมดแล้วค่ะแม่ นมแพะบีจีมิลล์กินตั้งแต่ท้อง3 เดือนจนใกล้จะคลอดแล้วค่ะ