114 ตอบกลับ

บ้านนี้หมดไป90,000กว่าค่ะ แพงพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า เช่นที่ปั๊มนม เครื่องUVอบฆ่าเชื้อ คาร์ซีท เป็นต้น และของใช้กระจุกกระจิกส่วนใหญ่เป็นออแกนิกค่ะ

บ้านนี้5000แค่เบาะนอน อ่างอาบน้ำ ตะกร้าผ้าขนหนู เหลืออีกเยอะคะวงการนี้เข้าแล้วออกยากนะนะแม่...พยายามเอาแต่ของที่จำเป็นจะได้เซฟเงินด้วยคะ

ประมาณ​ 5,000 ค่ะ เบาะนอนลูก, ครีมอาบน้ำ, เสื้อผ้าผูกหน้า​ผูกหลัง​ ผ้าอ้อม, สำลี, หมวก​ ถุงมือ​ถุงเท้า,​ผ้ารองฉี่, อื่นๆอีกหลายอย่างค่ะะ

บ้านนี้น่าจะใกล้หมื่นแล้ว แต่ที่ซื้อมาจำเป็นทุกอย่าง แต่แค่ซื้อหลายชิ้นจ้า ยกเว้น คาร์ซีท เครื่องนึ่ง รถเข็น จะซื้อหลังคลอดค่ะ

VIP Member

แม่เอาที่สำคัญๆก่อนค่ะ ที่นอน มุ้ง ผ้าขนหนู ผ้าห่อตัว ผ้าอ้อม เสื้อ5-6ตัว หมวก2ใบ ถุงมือถุงเท้าอย่างละ3คู่ ของใช้เด็กอ่อน พอค่ะแม่

เริ่มทะยอยซื้อตั้งแต่สี่ท้องได้4เดือนหมดไปเกือบๆ2หมื่นยังไม่ครบเลย เพราะเลือกของยี้ห้อหน่อยราคาค่อนข้างสูงแต่ดีต่อลูกจ้า

เราทยอยซื้อค่ะ ครั้งล่ะ300-400 ดีที่ว่ามีชุดของลูกสาวอยุ่ ซื้อเพิ่มแค่ชุดผ้าป่าน ผ้าอ้อม แพมเพิส นิดๆหน่อยๆ หมดไปไม่ถึง3000ค่ะ

บ้านนี้2000-3000พัน แต่ยังไม่ครบนะคะ นี่แค่ผ้าอ้อม2โหลที่นอนเสื้อ5ตัวถุงมือ ถุงเท้า ผ้าขนหนู ขวดนม น้ำยาซัก แล้วก็ครีมอาบน้ำ

VIP Member

บ้านนี้2000+ค่ะ ได้แค่เสื้อผ้าและผ้าขนหนูห่อตัว เหลือที่นอนและที่อาบน้ำ และของใช้อื่นๆ ไม่รู้จะจบที่เท่าไหร่😅

บ้านนี้แทบจะไม่ต้องซื้อเลยค่ะ รถเข็น คาร์ซีด ญาติๆของเรากับแฟน เค้าเก็บไว้ให้ คงซื้อเฉพาะที่จำเป็นจริงๆ