9 ตอบกลับ

อาจจะเป็นเพราะด้วยน้ำหนักตัวที่เพิ่มขึ้น ลูกโตขึ้น ใกล้คลอดเรยทำให้มีอาการปวด คุณแม่ใช้หมอนอิงหลัง หรือเอาหมอนวางเป็นชั้น วางขาสูงขึ้นหน่อยนะคะ เผื่อช่วยบรรเทาปวดได้ค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้37+3ปวดเหมือนกันคะตะแคงซ้ายก็ปวดขวาก็ปวดปวดเอวปวดขา,ตะคริวและลุกขึ้นฉี่บ่อยตอนกลางคืนนอนก็ไม่ค่อยหลับ น้องเตะแรงขึ้นโดนเฉพาะกลางคืนเจ็บท้องไม่หมดคะ

ทำอย่างไนค่ะ

ไปหาหมอเลยคะ ถ้ามดลูกบีบร่วมด้วย ทุก 5นาทีแล้วปวดแรงขึ้น เหมือนมดลูกกำลังจะเปิด หรืออาจเป็นเพราะ น้ำหนักลูกเยอะ

เป็นค่ะกลางคืนนอนทรมานมาก นั่งนานก็ปวดก้น ยืนนานก็ปวดขา นอนก็อึดอัด ชอบนอนหลับบนรถมากค่ะหลับไม่อยากจะตื่นเลย

อาจจะเป็นเพราะเดินเยอะยืนเยอะรึป่าวคะเพราะส่วนตัวสังเกตุตัวเองดูแล้วว่าเป็นเพราะการเดินเยอะยืนเยอะค่ะ

ปวดเหมือนกันค่ะ ปวดจนเป็นตระคริว ปวดไข้ขึ้นเลย สู้ ๆ นะคะ ใกล้จะได้เจอกันแล้ว

เป็นเหมือนกันค่ะแถมปวดตามข้อนิ้วปวดหลังปวดหัวหน่าวเข้าห้องน้ำบ่อยมาก37w4d

เปนเหมือนกันค่ะ.. 37w2dทรมานมากค่ะเวลานอนแร้วจะเปลี่ยนท่านอน... ปวดมากเวลานอนหงายปวดหน่วง.. คล้ายๆกระดูกร้าวไปหมด.. ปวดถี่มากค่ะช่วงนี้

เป็นเพราะท้องแก่ไหล้คลอด และท้องโตเป็นปกติคะ

เป็นค่ะ บ้านนี้35w+1d