เท้าบวมทุกคนหรือไม่

36+5 เท้ายังไม่บวม แม่ๆบวมกันตอนกี่สัปดาห์คะ บ้านนี้น้ำหนักแม่ขึ้นมา 10 กิโล แต่น้ำหนักน้องซาวน์มาอยู่ในเกณฑ์ค่ะ

63 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บวมค่ะ แต่ไม่บวมตลอดคุณแม่นั่งยกขาสูงค่ะ เวลานอนเอาหมอมรองขาค่ะ เพราะหากบวมมากแล้วกดบุ๋ม มีอาการเวียนหัว มีอาการจุกแน่น เสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ

เราเป็นช่วงไตรมาสที่สามนี้แหละค่ะ เวลาเดินเยอะๆหรือนั่งห้อยเท้านานๆหลายชั่วโมง จะสังเกตุได้เลยว่าเท้าบวมขาบวมมากค่ะ แต่พอสักพักนึงก็หายบวม

34 w ยังไม่บวมค่ะ แต่เคยบวมตอน30w เพราะว่ากินหอยทะเลมันเค็มมากเรยบวม หลังจากนั้นก้อค่อยยุบลงและไม่บวมอีกเรย😄

ดีจังคะ บ้านนี้ 29+3 เท้าบวมๆยุบๆ แถมน้ำหนักขึ้นมา 14 โล แล้ว แล้วน้ำหนักลูกก็เเตะเกณฑ์บนมากจนหมอเริ่มบ่น😂😂

อายุครรภ์เท่ากันเลยค่ะคุณแม่ ตอนนี้เท้าบวมมาก กำหนดคลอดวันที่23 พ.ค แต่คุณหมอสั่งผ่าคลอดวันที่10 พ.ค ค่ะ

บ้านนี้ 33 weeks เต็ม มือเท้ายังไม่บวมเลยค่ะ ตะคริวก็ยังไม่กินด้วยโชคดีมากเลยค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-47754)

ตอนนี้ 32W +6 น้ำหนักขึ้นมา6 โล แต่เท้ายังไม่บวม มีเป็นตะคริวบ้างค่ะ นานๆครั้งค่ะ

แม่หลายบ้านไม่บวมกันเลยโชคดีจังบ้านนี้บวมมากง่ะเพิ่ง32wนน.ขึ้นมา20โลแล้วค่ะ

36+2​ น้ำหนักขึ้น​20​โล​ตอนนี้บวมทั้งตัว​มิอเท้า​บวมหนักมาก​ชามือเท้าด้วย