19 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ปัจจุบัน35W3D ท้องที่3 คลอดเองทุกท้อง น้องกลับตั้งแต่ไปพบหมอตอน33Wแล้วจ๊ะ ปวดจิมิตั้งแต่26Wเลยค่ะ จะลุกจะนั่งจะนอนจะเดินเจ็บปวดรวดร้าวมากค่ะ แต่อดทนนะได้ค่ะหมอบอก ถ้าปวดท้อง ท้องปั้นแข็งถี่ หรือน้ำคร่ำแตก ให้ไปโรงบาลได้ทันทีค่ะ

แอบกลัวค่ะ ท้องแรกไม่รู้อาการไหนคือจะคลอด😅

เจ็บจิมิเหมือนกันเลยค่ะ ตื่นนอนมาจะลุกไปเข้าห้องน้ำคือเหมือนกระดูกจะแหละ เนื้อจะฉีกเลยค่ะ เดินเหมือนเป็ดเลย แต่ก็ไม่รู้ว่ากลับหัวหรือยังเพราะกมอยังไม่ได้ซาวด์เลยค่ะ ตอนนี้ 32+4 วีค กมอเริ่มนัดถี่ 2 อาทิตย์นัดครั้ง

บ้านนี้ 36+5 เเล้วเจ็บมากตรงจิมิจี๊ดตลอดเวลาขยับตัว วันที่ 10 ที่ผ่านมามีอาการท้องเเข็งปวดท้องนานมากนอนไม่ได้เลย แต่ผ่านมาหลายวันไม่มีอาการอื่นร่วมด้วยเลยมีเเค่เจ็บจิมิ

แม่ท้องโตมากก ไปซาวด์เถอะค่ะมันมีความสุขมากๆที่ได้เห็นตอนหมอซาวด์ให้ได้รู้สัดส่วน นน. เค้า บ้านนี้ซาวด์ทุกเดือนเลยค่ะ ช่วงนี้หมอนัดอาทิตย์ละครั้งแล้ว

ถ้าปวดจิมิแปลว่าน้องกลับหัวแล้วนะคะ พอดีเรา30วีคเราบอกคุณหมอว่าเจ้บจิมิ คุณหมอบอกว่าเพราะว่าน้องกลับหัวแล้วเราเลยปวดหน่วงค่ะ น้ำหนักมันลงตรงนั้น

ปวดมาหลายสัปดาห์แล้วค่ะ แอบหวังให้ปวดน้อยนี้บ้าง😂

ถ้าแม่เจ็บจิมิแล้วแสดงว่าน้องกลับหัวแล้วค่ะบ้านนี้เริ่มกลับหัวตั้งแต่7เดือนแล้วจ้าแม่

บ้านนี้7เดือนน้องกลับหัวแร้วเหมือนค่ะ

ท้อง2แล้วค่ะเจ็บหลังมากลุกก็โอ้ยนอนก็โอ้ย เริ่มเสียวๆจิมิแล้วค่ะนัดผ่า23ธันวาค่ะ

สู้ๆค่ะคุณแม่ป้ายแดง🥰🥰

บ้านนี้35++กลับหัวตั้งแต่29wแม่ควรไปซาวด์นะค่ะ กลัวรกพันคอ เด็ก แต่เจ็บจิมิปวดหลังปวดก้นมากตอนนี้

บ้านนึ้ไร้สีีแววแต่หัวลงต่ำมากปากมดลูกไม่เปิด

VIP Member

บ้านนี้ไปซาวมา กลับหัวแล้วค่ะ30วีค เจ็บจิมิมากเรย นอนพบิกแต่ละทีกว่าจะพลิกได้ อย่างนานค่ะ

จะพลิกตัวที นึกแล้วนึกอีกค่ะ😂

บ้านนี้34w ยังไม่ได้ซาวเหมือนกันค่ะ มีอาการปวดจิมิ แต่ปวดนานๆครั้งค่ะ