66 ตอบกลับ

บ้านนี้ดื่มโอวัลตินทุกวันค่ะ​ ตอนนี้35วีค​ น้ำหนักลูก2928g ค่ะ

เน้นเนื้อ นม ไข่ค่ะ ไข่วันละ 2 ลูกนมวันละ 2 แก้ว 32 w 5 d ค่า EFW = 2424 กรัม

บ่นค่ะ กลัวคลอดเองไม่ได้ ตอนนี้ให้ลดไข่กับนม เหลือวันละ 1 หรือวันเว้นวันไปเลยค่ะ ของเรากำหนดคลอด 2 กค. แม่กำหนดวันไหนคะ

VIP Member

ไข่ต้ม กล้วยน้ำหว้า น้ำเต้าหู้ ทานทุกวันน้ำหนักดีค่ะแม่

กินไข่ต้มค่ะวันละ2ฟอง น.น ลูกขึ้นดีค่ะไม่ลงแม่ด้วย

ไข่ต้มวันละสองฟอง กล้วยน้ำว้า นม ทุกวัน ช่วยได้ค่ะ

31week ลูกหนัก2041 กินของหวานค่ะ แต่ระวังเบาหวานด้วยนะคะ

นม ไข่​ต้ม กล้วย​น้ำ​ว้า​ เนื้อสัตว์​ไม่ติด​มัน​

ทาน เนื้อ นมไข่ เยอะๆเลยค่ะ แต่แนะนำสลับกันนะคะ

ไข่ นมกับกล้วยน้ำว้าค่ะ น้ำหนักน้องขึ้นเร็ว

VIP Member

นม ไข่ต้มวันละ 2 ฟอง กล้วยน้ำว้า คุณหมอแนะนำค่ะ