6 ตอบกลับ

เน้นโปรตีน ทานข้าวกล้อง กข43 หรือไรเบอร์รี่ เนื้อ นม ไข่ ผักใบเขียว นมก็ดื่มสลับๆกันไปเน้นน้ำตาลน้อย นมแพะ นมวัว นมถั่วเหลือง ไม่จำเป็นต้องตรงตามเวลาหรือเหมือนเดิมทุกวัน แต่เน้นทานเรื่อยๆค่ะแม่ ผลไม้ก็สลับๆกันไป อย่าเน้นอะไรหนักๆเยอะๆอย่างใดอย่างหนึ่ง ทานปะปนกันไป ที่สำคัญต้องไม่เครียดค่า

กินวนไปทั้งวันค่ะ กินจนจะอ๊วกกินจนน้ำหูน้ำตาไหลกินจนต้องร้องขอชีวิตไปเลย ไม่อยากก่ต้องฝืนกินค่ะ คิดเสมอเพื่อลูกๆๆ หมู ไข่ เนื้อ อัดไปค่ะ เสต็กแบบนี้ค่ะอัดไป

กินจนอวกค่ะ🤣

เเม่ทานตัวนี้อยู่คะ น้ำเเม่ขึ้นน้อยเเต่ลงลูกคะ ลดน้ำตาลไม่เสียงเบาหวานด้วยคะเราทานเองคะลองไปดูที่หน้าช่องติ๊กต๊อกนี้เลยจ้าเเม่☺️

เราทานต่อเนื่องเลยคะ เชตที่2เเล้วคะตอนนี่30+4วิค น้ำหนักน้อง2190กรัมเเล้วคะ พึงไปโรงบาลมาคะ เราทานสีม่วงคะ☺️

TapFluencer

คุณแม่อย่าเครียดมากค่ะ เน้นไข่ นม กล้วย และอื่นๆ ที่มีประโยชน์ค่ะ แต่ถ้าน้องจะคลอดมาตัวเล็ก ค่อยมาโตข้างนอกก็ไม่เสียหายนะคะ

แม่อย่าเครี​ยดค่ะจะทำให้น้องตัวเล็กเหมือนกัน​ เน้นเนื้อนมไข่กล้วยน้ำว้าค่ะ🥰🥰

ขอบคุณจ้า

ลองทานใข่ต้มน้ำเต้าหู้พวกนี้ดูค่ะ บ้านนี้ไปซาวคลินิค30สัปดาพดีน้ำหนัก1470

ช่วงนี้อัดไข่ต้มทุกวันเลยค่ะ