39 ตอบกลับ

ของเรา 27week นน.ไม่ขึ้นเหมือนกันจ๊า ตั้งแต่ท้องมา ขึ้นมาแค่3กก. น้องตามเกณฑ์ นัดครั้งหน้าหมอจะขอซาวเช็คขนาดลูกว่าตามเกณฑ์ ดีมั้ย ของเราหใอสงสัยว่า เพราะเรานอนน้อย เลยกินน้อย หมอให้เราดื่มนมกับกล้วยก่อนนอน ห้ามดื่มน้ำเยอะก่อนนอน เพราะเราตื่นทุก ชม. เลยนอนน้อยจ๊าา

แม่ไม่ต้องกังวลคะ ตอนเราท้องลูกคนแรก ตั้งแต่รุ้ว่าท้องยันคลอด น้ำหนักเราขึ้นแค่5กิโลเองคะ วันคลอด ลูกน้ำหนัก3,490กิโล หมอยังตกใจเรยคะเพราะตอนนั้นท้องเล็กมากแต่น้ำหนักได้ลูกในท้องทั้งนั้น

ค่ะขอบคุณมากค่ะ คุณหมอให้มาพยายามกินค่ะ

ใหญ่กว่าตอนเราอีกตอนเราไปคลอดหมอยังถามว่าท้องจริงหรอน้ำหนักแค่49 พอคลอดมาลูก2.2หมอแทบไม่เชื่อเพราะยังใส่เกงยีนได้ปกติ คนแม่ไม่ต้องกังวนนะค่ะ

ค่ะ เราตอนนี้ 30 week นน.46 หมอให้มาทานไข่ นน.แม่เพิ่มน้อย

คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะ บ้านนี้ท้องแม่นน.ลงอย่างเดียวเลยคะ จาก 66 เหลือ 60 แต่นน.น้องปกติอยู่ในเกณฑ์ หมอบอกไม่เป็นไรคะ

บ้านนี้ก้อเหมือนกัน แถวบ้านยังถามว่าท้องจิงหรอ! ปกติก้ออ้วนอยุ่แล้ว😁 29วิคเหมือนกันแต่น้ำหนักขึ้นเดือนละ6-7ขีด

เล็กเหมื่อนกันคะ 23wน้ำหนักขึ้นแค่3โลเองแต่หมอบอกน้องปกติดีคะ อย่าคิดมากนะค่ะ แต่ล่ะคนไม่เหมือนกัน

ขอบคุณค่ะ ให้แข็งแรงนะคะ

บ้านนี้ 30w1d ท้องออกแค่นี้เองค่ะแม่ 😊 คุณหมอบอกน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ค่ะ อย่าคิดมากนะคะ 🥰

แม่บ้านนี้น้ำหนักแม่ขึ้นมาแค่ 3 โลเองค่ะ อย่าเครียดมากนะคะ ✌️✌️ เน้นกิน ไข่ กล้วยน้ำหว้า นม น้ำเต้าหู บำรุงค่ะ 🥰

บ้านนี้36+3 มีเเต่คนว่าท้องเล็ก ท้อง2นะนี่ คนทักจนกังวล พอไปตรวจน้ำหนักลูกก็ปกติคะไม่เล็ก

VIP Member

สงสัยเหมือนกันค่ะว่าลูกยังไงท้องเราก็เล็กมาก แต่น้ำหนักตามเกณฑ์ก็โอเคแล้ว

ถามว่าเล็กไหมก้ไม่น่ะค่ะ บางคนท้องเล็กลูกมาใหญ่ก้มี อย่ากังวลค่ะคุณแม่