59 ตอบกลับ

ทางนี้ก็ท้องแรกเหมือนกันค่ะ น้องกลับหัวตอน 22+1วีค เหมือนน้องยังจะกลับไปกลับมายังไม่นิ่ง พอมาอัลตร้าซาวด์​ครั้งถัดมาก็เปลี่ยนท่าใหม่ ไม่ได้กลับหัวเหมือนเดิมครั้งก่อนหน้านี้

บ้านนี้กลับหัวตั้งแต่ 23 วีค ตอนนี้ 28 วีค ไปหาหมอ ก็ยังกลับหัวอยู่ ถามคุณหมอว่าปกติไหม หมอบอกปกติค่ะ เด็กบางคนกว่าจะคลอดอาจจะเปลี่ยนท่าอีก แต่บางคนก็อยู่ท่านี้ยันคลอดเลย

เป็นไปได้ค่ะ แม่สังเกตดูท้องว่ามันลงต่ำรึยัง ถ้าน้องกลับหัว แม่จะหายใจสะดวกขึ้นค่ะ และจะกินอาหารได้เยอะขึ้นด้วย บ้านนี้ก็รอดูอยู่ค่ะ ว่าจะกลับหัวกี่วีค

ไปซาว30 หมออีกที่ว่ากลับแล้ว แต่หมอกโรงบาลบอก กลับได้ ก็มีสิทเปลี่ยนท่าได้ เพราะที่ว่างในท้องมี แต่เราไม่เชื่อ เด้กกลับหัวแล้วก็ไม่น่าจะเปลี่ยนท่าทาง

คลอดแล้วค่ะแม่😁😁น้องได้3เดือนแล้วค่ะ วน้องกลับหัวจนถึงวันคลอดเลยค่ะ

วันก่อนกลับหัวลงละค่ะสะอึกทีเสียวท้องน้อยหมด มาวันนี้คือหมุนคืนละ ลูกข่างน้อยของแม่555555

VIP Member

27wหมอบอกว่ากับหัวแล้ว 32wหมอบอกอีกทีว่ายังยุในท่าก้น เด็กยังหมุนไปหมุนมาได้อยู่นะค่ะ

น้องหมุนไปเรื่อยๆค่ะแม่ บ้านนี้ตอน22วีคกลับหัวล่ะ พอ25วีคไปซาวก็ไปอยู่อีกที่นึงค่ะ

VIP Member

ตรวจตอน28วีคกลับหัวแล้วค่ะ พอมาตรวจอีกที32วีคน้องกลับมาท่านั่งอีกแล้ว😂😂

เปนไปได้ค่ะ บ้านนี้กลับหัวตอน 28w แล้วก็อยู่ท่านั้นจนตอนนี้ 35+3 w แล้วค่ะ

บ้านนี้กลับตอน 24 วีค แต่พอ 28 วีค ก็หันตูดลงแล้วจร้า รอกลับหัวอีกรอบ