38 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ ปวดหลังมาตลอดตั้งแต่ท้องประมาณ 16 สัปดาห์ 25 สัปดาห์เริ่มปวดจิมิขาหนีบและก้น อาการปวดหลังก็ปวดมากขึ้น กว่าจะนอนหลับแต่ละคืน อดทนนะคะ อีกไม่กี่อึดใจ เราเดินทางมาเกินครึ่งแล้ว ✌🏻✌🏻✌🏻

เป็นธรรมดาค่ะแม่ ร่างกายเราต้องรับน้ำหนักที่เพิ่มขึ้น ยิ่งใกล้คลอดยิ่งปวดค่ะ บ้านนี้ ปวดมือ ปวดเท้า ปวดหลัง ลำบากมากค่ะ

บ้านนี้ 33w +5 พลิกเปลี่ยนท่าจี๊ดตลอด เดินนิดเดียวเหงื่อท่วมหัวเปียกเลย 😅

ตอนนี้36วิคแล้ว ก้อยังปวดยุ้จ้า😂 ยิ่งตอนน้องดิ้น ปวดท้องน้อยเลย😂😂

บ้านนี้เป็นตั่งเเต่ 24w เหมือนกันจร้า จนตอนนี้ 32+2ก็ยังเป็นอยู่เลยค้ะ

27+2 เริ่มปวดหลัง ปวดร้าวไปถึงท้องน้อยเหมือนกันค่ะ ท้องที่4แล้ว

VIP Member

บ้านนี้ปวดหลัง ปวดขาหนีบ ปวดจิมิ จนไม่อยากเดินเลยจ๊ะ

36w ปวดหลังถึงขา แต่ให้สามีนวดให้ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ

ปกติจร้าเด๋วท้องโตกว่านี้จะปวดมากกว่านี้ค่ะ

บ้านนี้ก้อ 24 w เป็นเหมือนกันค่ะปวดยันขาหนีบ 😁