23 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนนี้เพิ่ง11 เดือนวิ่งได้แล้วคะ. . คอกกั้นช่วยน้องเกาะเดินได้เร็วนะคะแม่ลองดู

ใจเย็นๆค่ะเด๋วพอเดินได้จะเดินไม่หยุดค่ะ เด็กแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ใจเย็นๆนะคะ

เหมือนกันค่ะ ตอนน้อง1ขวบยังต้องช่วยตอนเดิน ประมาณ 1ขวบ2 เดือนก็พอเดินทรงตัวได้เองค่ะ

1.3เดือน ไม่ตั้งไข่ค่ะ บทจะเดินก็เดินเลย แต่เขาไปเจอพี่ๆที่โตกว่าเขาเลยลุกขึ้นแบบพี่ แล้วก็ก้าวขาเดิน

เด็กบางคนพัฒนาการไม่เหมือนกันนะคะ 2ขวบยังพูดไม่ได้เลยคะบ้านนี้ 1ขวบพูดเก่งมากคะ

บ้านนี้​ เริ่มเดิน11เดือนกว่า​ ตอนนี้เดินไม่หยุดเลยคะ​ ซนมาก​ เผลอเป็นไม่ได้​

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-143329)

ลูกบ้านนี้1ขวบ1เดือนยังไม่เดินเลย เอาแต่คลานและยืนเกาะ

เหมือนกันค่ะแม่ ไม่ยอมเดิน

บ้านนี้ตั้งใข่ตั้งเเต่7เดือนปัจจุบัน10เดือนวิ่งเเล้วค่ะ

บ้านนี้ยังไม่คิดจะเดินเลยคะได้แค่เกาะยืนคะ. กับคลาน

บ้านนี้น้อง8เดือนครึ่ง เริ่มยืนทรงตัวได้แล้วค่ะ

เก่งจังเลย บ้านนี้ลูกยังชอบคลานยุเลย😅