19 ตอบกลับ

เราโฟกัสแค่น้ำหนักน้องดีกว่าคะถ้าน้ำหนักน้องอยู่ในเกณฑ์ก้อไม่มีปันหา นอนหงายจะไม่มีผลอะไรตอนอายุครรภ์น้อย แต่ถ้าอายุครรภ์มากๆจะทำให้มดลูกไปทับเส้นเลือดใหญ่จากท้องกลับสู่หัวใจ

อย่าคิดมากนะคะคุณแม่น้ำหนักเราขึ้นตอน28สัปดาห์ขึ้นมา4โลเลยตอนนี้38สัปดาห์แล้ว ขึ้น14โลเลยเน้นกินแต่ของมีประโยชน์นะคะ

ดูที่น้ำหนักลูกนะคะ ส่วนนอนหงาย ถ้ายังนอนได้และสบายตัวก็นอนเถอะค่ะ เพราะท้องแก่มาจะนอนหงายไม่ได้เลยค่ะ

บ้านนี้20wแล้วพึ่งขึ้น2โลเองคะ. แต่ก่อนก็กังวล. ทำไมน้ำหนักไม่ขึ้น พอ19w ขึ้นมา1โล. 20wขึ้นมา2โลคะ.

คุณหมอบอกว่านอนท่าที่ตัวเองหายใจสะดวก ออกซิเจนจะได้ส่งถึงตัวน้อยได้ดี

น้ำหนักขึ้นเยอะตอนนี้ไม่ดีนะคะคุณแม่ น้ำหนักไปลงที่แม่ค่ะไม่ลงที่ลูก

Super Mum

ทานอาหารบำรุงเยอะๆ เดี๋ยวก็เพิ่มค่ะ แต่เน้นดู นน. ลูกในท้องดีกว่านะคะ

ดูที่น้ำหนักน้องนะคะ บ้านนี้ 31w ไม่ขึ้นซักโลแต่ท้องโตน้องตามเกณฑ์ค่ะ

บ้านนี้เริ่มมาขึ้นตอนใกล้20วีคค่ะจากนั้นขึ้นมาเยอะเลย😁😁

นอนท่าที่คิดว่าหายใจสะดวกนะคะ เรานอนหงายนอนสบายมากคะ