33 ตอบกลับ

เราก็ท้องใหญ่ค่ะ 7 เดือนเหมือนคนท้องแก่ใกล้จะคลอด มีแต่คนทักนึกว่าแฝด คนที่น้ำหนักขึ้นเยอะ ก็ควรระมัดระวังเรื่องเบาหวานนะคะ แต่เราทดสอบน้ำตาลปกติค่ะ สำหรับเราถ้าหมอไม่ว่าอะไร ลูกแข็งแรง เราไม่คิดอะไรมากค่ะ ส่วนหลังคลอดก็ต้องมาลดอีกที ลดได้ไม่ได้ขึ้นอยู่กับวินัยแม่ล้วนๆค่ะ ตอนนี้ขอโฟกัสที่ลูกเท่านั้นค่ะ ไม่เอาคำใครมาทำให้ตัวเองเครียด ไม่มีผลดีต่อลูกซักนิดค่ะ 😊😊😊

ทีแรกหมอบอกแฝดค่ะ แต่หลุดไปแล้ว 1 เหลือ 1 คนค่ะ

พุงแม่ล้วนๆคะ น้องยังยุบน จิมินิดเดวยุคะ อาจจะเป็นเพราะ ท้องอืดด้วยคะ เลยดูใหญ่ แม่บ้านนี้ก็เป็นคะตอนท้องได้3-4. มีแต่คนทักว่าท้องแฝด 😁

บ้านนี้ 13w ก็เริ่มเห็นแล้วตอนลูบก็เริ่มสัมผัสได้ว่ามีส่วนที่นูนๆ ออกมา แต่น้ำหนักไม่ขึ้นเลย ลดไป 2 โล ไม่เเพ้ท้องด้วย งงมาก ท้องเเรก

เราก็แพ้นะค่ะ 1-2 เดือน กินไรออกหมด นน มันเลยคงที่

นี่​ 3 เดือนค่ะ​ ก่อนท้อง​ 70 ตอนนี้​ 3 เดือนครึ่ง​ หนัก​ 63​ ค่ะ​ น้ำหนักหายไป​ 7​โล​ แต่ท้องใหญ่คือ​ลมล้วนๆค่ะหมอบอก​ แล้วก็รกใหญ่ค่ะ

บ้านนี้ก่อ13w แต่ท้องใหญ่เหมือนกันคะ ท้องแรก ตอนนี้เหมือนคนท้อง5เดือนเลยคะ มีแต่คนทักท้องใหญ่ ก่อนท้องเปงคนมีพุงคะ

บ้านนี้ก็ท้องใหญ่ค่ะ 14w ก่อนท้อง 65 ตอนนี้ 68 แต่ท้องใหญ่ เหมือน 5 เดือน เป็นคนมีพุงเยอะอยู่แล้วด้วย พอท้องก็ใหญ่ขึ้นไปอีก

แม่อาจจะทานเยอะไปแหละค่ะ ถ้าขนาดตัวน้องจริงๆ 3 เดือนไม่ได้ใหญ่มาก แม่ทานเยอะ ต้องระวังเบาหวานนะคะ

VIP Member

ของเราโดนทักตลอดว่าท้องใหญ่29วีคค่ะบางคนว่าอ้าวยังไม่คลอดเหรอ.แต่เราเฉยๆแค่ยิ้มให้ค่ะ😁ท้อง3ค่ะ

ไม่ผิดค่ะแม่ แม่บ้านนี้ท้องแรกใครเห็นก็ทักว่าลูกแฝดรึเปล่าไอ้หนูเขาหนัก 3,746 ยังไม่คลอดเลยค่ะ😁😁😁

ตัวน้อย สุดเลยค่ะ

อยู่ที่หน้าท้องแต่ละคนคะบ้านนี้คนก็ทัก ท้องใหญ่เพราะแม่ตัวใหญ่ด้วยหนังท้องก็หนาด้วยคะ