อัลตราซาวด์

แม่ๆคนไหนฝากท้อง รพ รัฐบ้างค่ะ คุณหมออัลตราซาวด์ให้กี่ครั้งค่ะ แล้วครั้งสุดท้ายเมื่อตอนกี่สัปดาห์ แม่บ้านนี้ฝากท้องเคยอัลตราซาวด์แค่ครั้งเดียว คือตอนดูความผิดปกติของทารกหรือดูเพศเท่านั้นเองค่ะ เลยอยากทราบว่าคุณหมอเค้าจะอัลตราซาวด์ให้เราอีกมั้ย

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

น้องที่เรียนด้วยกันเค้าแนะนำมา เค้าท้องและคลอดก่อนเรา เค้าทำงานเปฌนพนง.จ้างในรพ.รัฐ น้องเค้าแนะนำให้เราฝากท้องรพ. รับยารพ. เพราเค้าตรวจคัดกรองดีกว่า ราคาไม่แพง และให้ไปฝากคลินิค..เพราะน้องเค้าต้องการผ่า เวลาไปคลินิคแจ้งว่าฝากรพ.รับยารพ.หมอคลินิคจะซาวน์ สามมิติให้ (กีมิติไม่รุ จำไม่ได้) ให้ทุกครั้ง น้องเค้าเสียแค่ค่าซาวน์ครั้ง 100 คะ. เราท้อง 7 เดือนยังไม่ได้ไปฝากเลย ตอนนี้คลินิคคิวผ่ายาวถึงต้นเดือนพ.ย.แล้ว

อ่านเพิ่มเติม

ฝากธรรมดาโรงบาลรัฐ บ้านนี้ซาว2ครั้งค่ะ ตอนฝากครั้งแรก และ หมอนัดซาวอีกทีตอน9เดือนค่ะ แต่ละที่อาจจะไม่เหมือนกันค่ะ ถ้าแม่อยากดูพัฒนาการของน้องแนะนำให้ไปซาวเองเลยค่ะที่คลินิก ซาวธรรมดา600฿ ซาว4มิติ1,000฿ค่ะ

บ้านนี้ฝาก รพ. รัฐค่ะ แต่ฝากพิเศษกับหมอ หมอซาว์ดให้ทุกเดือนทุกรอบที่นัดเลยค่ะ ส่วนฝากธรรมดาเห็นว่าซาว์ดแค่สองสามครั้งนะคะ แนะนำแม่ลองฝากพิเศษกับหมอดูค่ะ

บ้านนี้ก็ฝากที่โรงบาลรัฐซาวด์ให้ครั้งแรกตอน5เดือนตอนนี้7 เดือนแล้วยังไม่ได้ซาวด์อีกเลยหมอบอกว่าจะซาวด์ให้อีกทีก่อนคลอดคะ

ส่วนมากเขาไม่ค่อยซาวด์ให้ ซาวด์ให้แค่ตอนดูเพศ ถ้าจะให้ดีฝากคลีนิคคะ เราฝากคลีนิคซาวด์ทุกเดือน

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-48261)

เอกชนก็ซาวทุกเดือนค่ะ แล้วแต่คนค้า คบีนิคก็ดีค่ะ จะถูกกว่า รพ เอกชน

3ครั้งค่ะ 3 เดือน 5เดือน 7เดือนค่ะ ค่าซาวด์ครั้งละ600 ฝากคลีนิกค่ะ

คุนหมออัลตราซาวด์ให้เกือบทุกรอบที่หมอนัดค่ะ รพ. รัฐ

ฝากรามาพรีเมี่ยม หมอซาวน์ให้ทุกครั้งค่ะ