กังวลมาก..ท้องแตกลาย

มีคนบอกว่าถ้าแตกลายขนาดนี้..พอคลอดแล้วท้องยิ่งจะน่าเกลียด จะเป็นเหมือนหูด พอฟังแล้วไม่สบายใจค่ะ เป็นกังวลมาก มีใครแตกลายขนาดนี้ไหมค่ะ

กังวลมาก..ท้องแตกลาย
985 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

คุณแม่ลองหาอะไรมาทาเพิ่มคุมชุ่มชื่นให้กับผิวดูหรือยังคะ ลองหาครีมมาใส่ดูนะคะ

VIP Member

เราท้องแรก ก็แตกค่ะ แตกตั้งแต่6 เดือน ตอนนี้ทำใจได้ล่ะค่ะ ลูกแย่งความสวยไปหมด 555+

แตกค่ะแต่เป็นสีขาวจางมากถ้าไม่สังเกตแทบมองไม่เห็นเลยค่ะ แต่ไม่เป็นสีดำน่ะค่ะ

เราก้เป็นนะขนาดไม่เกาก้แตกเองเราก้ปล่อยนะไม่ได้ทาครีมอะไรเลยแต่ยุๆก้จางลงคะ

ท้องแรกคะ เริ่มทา Mama Bee ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลย แต่ถ้าท้องถัดไป ไม่รู้ว่าจะแตกมั้ย

Post reply image
5y ago

ได้หญิงคะ

VIP Member

คลอดแล้วไปเลเซอร์เอาได้ค่ะ เดี๋ยวนี้มีวิวัฒนาการใหม่ๆเยอะค่ะ ไม่ต้องกังวลน้า

พยายามอย่าเกาค้ะ ถ้าคันใช้ครีมทาครีมที่มีส่วนผสมจากมะพร้าวค้ะ มันจะช่วยจางลง

บ้านนี้ก้นแตกแบบนี้เลยค่ะ แต่ท้องยังไม่แตก เสียวเหมือนกันค่ะ ท้อง7เดือนกว่าแล่ว

3y ago

แผนที่โลกยังอายค่ะ 5555

VIP Member

34+3 ใช้ออยล์ทาทุกวันตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ ก็ยังกังวลว่าหลังคลอดจะแตกลาย

Post reply image
VIP Member

หลังคลอดน้องค่ะแม่ ต้องใช้เวลาหน่อยนะค้ะ รอยแตกอาจจะไม่หาย แต่สีจะจางลงค่ะ