คนท้องฉี่บ่อย เกิดจากอะไรคะ เป็นอันตรายไหมอ่ะคะ

คนท้องฉี่บ่อย แบบนี้เป็ฯเรื่องปกติไหมคะ หากไม่ จะอันตรายหรือป่าวคะ

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

แม่ท่านไหน ตรวจโครโมโซม ที่อายุครรภ์ กี่ วีคค่ะ

6d ago

13วีค

ช่วงที่ตั้งครรภ์ปริมาณของเหลวในร่างกาย จะเพิ่มมากขึ้นค่ะ

ปกติของคนท้องค่ะยิ่งอายุครรเยอะยิ่งบ่อยค่ะ

ในแอพนี้มีบอกหรือมีบทความให้อ่านอยู่นะคะ

ปกติ ยิ่งถ้าอายุครรภ์มากขึ้น ยิ่งบ่อยค่ะ

ตอนนี้เหงือกบวมปวดมากค่ะต้องทำงัยดีค่ะ

5mo ago

อมน้ำเกลือบ่อยๆช่วยได้ค่ะ

คำถามน่าสนใจค่ะ อยากทราบพอดีเลยค่ะ

บ่อยมากค่ะ กลางคืนเดิน5-6รอบ

5mo ago

จริงค่ะ ช่วง หลัง 5ทุ่มไป คือ ทุก1ชม.

เป็นเหมือนกันคะ แต่ละคืน4-5รอบ

เรา 8 เดือน ฉี่เกิบทุกชั่วโมง