Birthclub: ธันวาคม 2022 icon

Birthclub: ธันวาคม 2022

41170 ผู้ติดตาม

ฟีด

วัณโรคปอดในเด็ก ลูกได้ 1 ขวบ2เดือนแล้วตรวจเจอว่าเป็น

น้องได้รับการรักษามา 3 เดือนแล้ว เริ่มจากกินยาวัณโรค 4 ตัว มา 2 เดือน แต่ค่าตับน้องขึ้นๆลงๆ ถึงสูงหมอก็ให้กินยาหยุดๆแบบนี้เวลาตับขึ้น มา 3 ครั้งได้ ล่าสุดคือขึ้น 800กว่า หมอเลยให้หยุดยาว 3 อาทิตย์ กลับมาล่าสุดคือค่าปกติแล้ว หมอเลยให้กินยา แค่ตัวเดียว จากการลดยาเหลือ2ตัว จากกินมา2เดือน ลดเหลือ 2ตัว เข้าเดือนที่ 3 ก่อนกลับคือมีคนทัก เห็นสีผิวน้องว่าเป็นตับไหม เราไม่แน่ใจเพราะลูกโดนแดด ผิวเข้มขึ้นหรือจากการกินยา เปลี่ยน รพ.ไหม สงสารน้องไปตรวจให้ชัดกว่านี้ มันทำให้เราเขว้ไปอีก#ขอความคิดเห็นของคุณแม่หน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับความคิดเห็นค่ะ #ขอคำแนะนำกับแม่ๆด้วยนะคะ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ #วัณโรคปอดในเด็ก #เด็ก1ขวบ

อ่านเพิ่มเติม
เขียนข้อความตอบกลับ
ดูโพสต์เพิ่มเติม