คุณปล่อยตัวให้น้ำหนักขึ้นเกิดปกติขณะตั้งครรภ์หรือไม่
Voice your Opinion
ใช่
ไม่

29145 ตอบกลับ

116 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ทานเอาเท่าที่ร่างกายรับได้ค่ะ 555 เพราะทานเยอะบางทีไม่ได้ลงที่ครรภ์เลย ลงต้นขาแทน เวลาคลอดสิ555 เห็นชัดเจน

VIP Member

เป็นเบาหวานเลยต้องคุมน้ำหนักไม่ให้ขึ้นเยอะค่ะ แต่ตอนนี้คลอดน้องแล้ว น้ำหนักที่ขึ้นมาลงไปหมดแล้วค่ะ

3y ago

โอ้โหขึ้นกิโลเดียวดีมากๆค่ะ..นี่ 30 วีคขึ้นมาตั้ง 14กิโลค่ะ..ทำยังไงน้ำหนักถึงขึ้นน้อยแบบนี้นะ

ไม่ได้คุมและไม่ได้ปล่อยตัวเอง แต่คือกินหนักมาก แต่นน.ไม่ขึ้นจะเข้า8เดือนขึ้นมา1.5โล นอกนั้นลงลูกหมด 😅

3y ago

ไม่ได้ทำยังไงค่ะ ก้กินธรรมดา แต่กินบ่อยครั้ง

น้ำหนักขึ้น 17 กก.แล้วค่ะจาก 37-54 กก.😅 มีแต่คนทักว่าจะคลอดแล้วทั้งที่เข้าเดือนที่ 7 แต่ลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ไม่ได้ปล่อยตัว หรือตามใจปากค่ะ เพราะ คุณหมอแนะนำว่าหลังคลอดน้ำหนักจะอยู่ที่แม่ มากกว่าลูก

ขึ้นมากคุณหมอดุนะคะต้องมีวินัยในการทานของที่มีประโยชน์ นน ลงน้องนะคะไม่ใช่ลงแม่ ถึงจะดี

ท้องแรกไม่ได้คุมนน. ท้อง2คุมนน.ค่ะไม่อยากให้ขึ้นเยอะ ตอนนี้7เดือนขึ้นมา7กิโล ลูกนน.ตามเกณฑ์

ควบอาหารควบคุมไปด้วยค่ะเพราะมีถาวะน้ำตาลสูงกลัวลูกมีปัญหาค่ะเลยต้องคุมอาหารไปด้วยค่ะ

ไม่แพ้ท้องก็เลยทานได้ปกติ แต่เป็นคนเลือกทานอยู่แล้วน้ำหนักเลยขึ้นไม่เยอะ ตามเกณฑ์​ค่ะ

ก่อนท้อง​ 44 ปัจจุบัน​ 7​ เดือน​ 53 ขึ้นมา​ 9​ โล คุณหมอบอกน้ำหนักขึ้นดีตามเกณฑ์อายุครรภ์ค่ะ