50 ตอบกลับ

VIP Member

16 ตุลาคม ซื้อของเบื้องต้นก่อนคลอด=9000 บาท ค่าคลอดลูกบวกฝากพิเศษ=22,000บาท ค่าฝากครรภ์คลินิก=16,000บาท ยังไม่รวมหลังคลอดที่กำลังจะซื้ออีก.

บ้านนี้สบายหน่อย ของมรดกพี่สาวเก็บไว้ให้หมดเลย ไม่ต้องเตรียมอะไรเพิ่มมีครบหมดเตรียมแค่ใจตอนคลอดอย่างเดียวคะ

ไ​ม่กล้าซื้อตัั้งไว้​ กลัวมากโบราณ​เขาถือ มีของมรดก​ตกทอดเยอะเหมือนกัน บ้างอันยังไม่ได้ใช่เลยย​ #คนงบน้อย555

บ้านนี้พ่อบ้านเห่อลูกมาก ทยอยซื้อตั้งแต่ท้อง4เดือนรู้เพศลูก ตอนนี้6เดือนกว่าครบทุกอย่างแล้วค่ะ

2 พ.ย จ้า เสื้อผ้าอ่ะไม่เกิน 5 พันหรอก แต่เราหนักพวกเปล รถเข็นเด็ก ของเล่นพัฒนาการ รวมๆเกือบ 3 หมื่น

กำหนดคลอดมกราคมคะ ตอนนี้ซื้อที่จำเป็นครบทั้งลูกและแม่คะ งบ 3,500 บาทคะ ก็เยอะอยู่นะคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้เสื้อผ้า เป้อุ้ม รถเข็น ไม่ได้ซื้อเลยค่ะ รับมรดกตกทอด เลยหมดไม่เยอะ ☺

Super Mum

เสื้อผ้าบ้านนี้เกินงบค่ะ กิเลสแม่ล้วนๆ ลูกใส่ไม่ทันก็ยังซื้อเรื่อยๆ 😂

บ้านนี้ขาดอีกไม่กี่อย่างคะ 28 พ.ย จะได้เห็นหน้าแล้วตื่นเต้นมากคะ

29 พย.ค่า ของครบตั้งแต่ 5 เดือนค่ะ ตอนนี้จะ 9 แล้วรอวนๆไป🤣 34w5d