2 ตอบกลับ

Super Mum

งดของหวานค่ะ ทานข้าวกล้องแทนข้าวขาว งดของทอด ของมัน เค็ม ดื่มน้ำมากๆ และเดินออกกำลังกายหลังมื้ออาหาร

ยินดีค่ะ แม่บ้านนี้เคยเป็นเบาหวานตอนท้องค่ะเพราะหิวๆๆ แล้วก็กินๆๆๆ ดึกๆ ก็ต้องตื่นมากิน ก็เลยไม่อยากให้แม่ๆ ท่านอื่นเป็น

เหมือนกันค่ะ หมอนัดตอนเดือนหน้า ตอนนี้ 27w แล้ว นน.ขึ้นมา 8กก. พยายามงดของหวานๆ อยู่ แต่ยังทำไม่ได้

แม่บ้านนี้ก็กินปกตินะคะเพราะหมอไม่ได้ให้งดอะไร แค่บอกว่าเดือนหน้าจะตรวจคัดกรองเบาหวานแม่เรยกังวลคะ