40 ตอบกลับ

บ้านนี้ 30+2 week ไม่เคยแพ้ท้องเลยค่ะ มันแล้วแต่บางคนค่ะแม่ แต่ไม่แพ้ถือว่าโชคดีมากๆ บางคนแพ้แบบทำงานไม่ได้ เพื่อนเราแพ้จนต้องออกจากงานเลยค่ะ

บ้านนี้แพ้ค่ะ ไม่หนักมาก แต่จะพะอืดพะอมหลังทานข้าวทุกครั้ง หวังว่าจะไม่หนักไปกว่านี้ แค่นี้แม่ก็เพลียแล้วค่ะ ☺️

VIP Member

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่6Wเลยค่ะ เบื่ออาหารกินอะไรไม่ค่อยได้ พอจะเอาข้าวเข้าปากก็อยากจะอ้วกอย่างเดียวเลยค่ะ

VIP Member

ปกติค่ะบ้านนี้จะ 24w แล้ว ไม่เคยแพ้เลย แต่รู้สึกจะอาเจียนทุกครั้งที่ได้ยินเสียงคนเรอ 😂😂

6สัปดาห์+6วันจ้า ไม่แพ้มาก มีพะอืดพะอมหน่อยๆทั้งวัน กับเบื่ออาหาร แต่หิวบ่อย 55555555

เป็นได้คะ บางคนไม่แพ้จนคลอด แอบอิจฉาคะ ตัวเองแพ้ตั้งแต่ทราบว่าท้องจรคลอดเลย

บ้านนี้ 7w6d เหมือนกันคะ มีอาการกรดไหลย้อน ทุกเย็น และคลื่นไส้เป็นบางทีคะ

32แล้ว​ไม่​แพ้เลยค่ะ​ ตอนนี้​ท้องที่​2แล้ว ท้อง​แรก​ก็ไม่แพ้​จ้า🥰🥰🤰🤰

VIP Member

ตั้งเเต่ตั้งครรภ์มาจนไกล้คลอดม่มีอาการเลยค่ะ มีเเต่อยากกินตลอด55

แพ้ตอน16วีค งงเลย555 ก่อนหน้านี้น้ำหนักขึ้น ตอนนี้เริ่มลงละค่ะ